Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: mồi câu thác lác

Bài đã đăng
    5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Mặc định mồi câu thác lác

sông quê tôi khá nhiều cá thác lác, tìm trên các forum thấy câu bằng con ăn mày (ấu trùng chuồn chuồn), tìm các chỗ bán mồi câu ở Tuấn Hàng Xanh, Châu, Ngân (Trần Phú), Hào cây gõ đều không có bán. Có bác nào biết chỗ bán mồi náy không

2. Những thành viên đã cám ơn phucancauca vì bài viết này:

lamvantranh's Avatar
    lamvantranh đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    339
    Cám ơn
    35
    Được cám ơn 180 lần trong 89 bài

Trích Nguyên văn bởi phucancauca Xem bài viết
    sông quê tôi khá nhiều cá thác lác, tìm trên các forum thấy câu bằng con ăn mày (ấu trùng chuồn chuồn), tìm các chỗ bán mồi câu ở Tuấn Hàng Xanh, Châu, Ngân (Trần Phú), Hào cây gõ đều không có bán. Có bác nào biết chỗ bán mồi náy không
    Cá thác lác sống ở sông bác móc mồi cá chép con câu nhạy nhất.

Thân
    Đừng tự hào nghèo mà học giỏi, mà phải hỏi vì sao giỏi mà vẫn nghèo.
    Để xem links hoặc ảnh trong chữ ký bạn phải có số bài viết ít nhất là 10 trở lên. Hiện tại bạn đã có 0 bài viết.

4. Những thành viên đã cám ơn lamvantranh vì bài viết này:

Bài đã đăng
    100
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 26 lần trong 18 bài

Trích Nguyên văn bởi phucancauca Xem bài viết
    mình có người bạn câu cá thác lác bằng mồi dế dù không nhạy bằng con chuồn chuồn nước,cho mình hỏi chổ bạn nói ở đâu cho mình biết được không

6. Những thành viên đã cám ơn haituong2011 vì bài viết này:

Bài đã đăng
    27
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 14 lần trong 9 bài

cá thác lát sống theo bầy, thường tụ tập những lùm, bụi. nhất là những lùm tre bị sụp xuống sông do lở đất. cá thác lát ăn theo giờ nha bạn tới giờ nó sẽ kéo nhau đi ăn xong rồi lại tìm lùm và bụi trú ngụ, nếu tới giờ nó đi ăn thì bạn câu bằng trùn nó cũng ăn, mà nên nhớ nếu bạn câu sảy 1 con thì nên đi về hoặc tới chổ khác mà câu, ntgồi đó tốn thời gian thêm, nó ko ăn nữa đâu.
    xưa nay mình câu bằng trứng kiến tưoi (mới thọt xuống, dùng tóc quấn chứ ko "vắt") và tìm nơi nó trú ngụ của nó mà câu chứ ko biết nó đi ăn giờ nào, nói chung là hên xui.
    À, có 1 cách để bạn biết nới có thác lát ở nè, nếu bạn thấy cá lên đớp móng rồi lặn xuống kèm theo 2 cái "Bong Bóng" nổi lên là chính hắn, bong bóng cáng bự cá càng to, vài điều hiểu biết chia sẽ cho bạn, chúc bạn chinh phục đc loài cá câu "phê" nhtấ này nhé( nếu có jì ko hiều hay muốn biết thêm thì PM yahoo mình chỉ rỏ hơn (YM: hongphucdesign)

8. Có 3 thành viên cám ơn ttkhvu vì bài viết này:

MrDat's Avatar
    MrDat đang off
    Tên thật :
    Phạm Nguyễn Chánh Đạt
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    581
    Cám ơn
    383
    Được cám ơn 155 lần trong 86 bài

Anh đi vớt cũng có con ăn mày này đó, tìm những vũng nước mà nền là cát trên mặt có 1 lớp sình mỏng lấy rổ hớt bùn lên rồi sàn trong nước cho sạch bùn, còn lại sẽ là những loại ấu trùng chuồn chuồn, và vô số các loại ấu trùng khác, con ăn mày này cũng tùy mùa mà có nhiều hay it thôi, hồi dó em đi câu mua 500đ 1 con, sau mày ra phú lâm đi bắt cá hớt thử thì cả đống, chúc anh thành công
    Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
    Thoại bất đầu cơ bán cú đa

10. Những thành viên đã cám ơn MrDat vì bài viết này:

Thông tin topic