Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Toi khong tim thay thong tin gi ve Cau Ca Hong ca Hanh va ca Mu ( Ca nuoc lo ) .
    Cam giac manh voi chung loai nay ?
    Se co thonh tin va hinh anh ve linh vuc Cau ca Nuoc lo ( Ca Hong Ca Hanh va Ca Mu )
    HoiAn Quang Nam .

Bài đã đăng
    27
    Cám ơn
    0

gửi bạn :
    bạn cứ từ từ . Cá Hanh ngòai sông thì đi với tôi . Sông Sài Gòn . Mồi câu không nhất thiết . Có thể tôm lóng nhỏ câu nổi và ban ngày chơi bằng bánh mì vo viên thả bờ kè gần sát đáy .

Bài đã đăng
    20
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Bạn Việt Hòa oi, bạn có thể nói rõ hơn một chút được không, cá Hanh bạn câu ngoài sông SG đó, thì câu ở chỗ nào, cá đó có lớn không, và câu bằng câu máy hay câu tay vậy ?
    Tôi thường đi ngang qua cầu Bình Lợi thỉnh thoảng hay thấy một vài người thả câu ở đó, nhưng không biết họ câu cá gì.
    Chỗ đó có cá Hanh không ? Ngay tại Bến Bạch Đằng có không nhỉ ? Tôi thấy cá chốt trắng ở đó nhiều lắm. Tôi rất mê câu sông nhưng chưa biết chỗ, nếu bạn biết thì chỉ dùm, xin cảm ơn nhiều.

Bài đã đăng
    20
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Bạn Việt Hoa cho hỏi, vậy thì câu cá dứa ở cầu Bình Lợi thì câu bằng câu máy phải không ? Và mồi gì thì nhạy với loại cá này vậy ?
    Xin cảm ơn bạn nhiều.

Bài đã đăng
    27
    Cám ơn
    0

trả lời bạn Le trieu Ngoc Duc
    Đúng như bạn nghĩ , các cần thủ câu cá Dứa ở mé Bình Lợi hay câu bằng cần máy . Tuy nhiên , khi đứng trên cầu câu xuống sông thì rất đơn giản và có thể câu bằng cần tre , trúc gắn khoen và ống lon để cuộn dây . Hoặc đơn giản hơn chỉ cần có lon câu cuộn dây , thả mồi và neo hờ vào những thanh sắt , khi cá cắn câu sẽ giằng lon phát tiếng kêu và ta chỉ việc nắm dây câu mà giựt .
    Đã gọi là câu cá thì rất đa dạng ít khi theo một nguyên tắc nào . Điều căn bản là bạn thấy được gì qua cuộc câu đó mà thôi . Đi câu bằng jeep lùn có tiến hộ , hậu ủng , rượi tây kè kè với lọai cần máy tính bằng 'vé " cũng là câu nhưng chỉ bằng sợi chỉ khâu uốn cây kim qua lửa làm lưỡi cũng là câu .
    Tôi mách bạn hãy ra mé bùng binh cây Gõ ( dường đi Phú Lâm ) ghé vào tiệm câu hỏi mua một cần câu nói là câu Thanh Kỳ ( cá Thanh kỳ ) của Trung Quốc sản xuất là được ( lọai 2 khúc ) . Giá vừa cần , vừa máy chừng 250 ngàn . Với cần này câu cá dứa , cá Úc , Thanh kỳ ... vừa rồi .
    Duy có cách làm mồi thì quan trọng hơn . Tôi xin mách bạn lọai mồi hơn các lọai mồi cho cá dứa nhé :
    CON GIÁN ( Lại gián ) nhưng mà gián hơi cầy kỳ nghen : nhốt gián vào lồng , cho nó ăn lọai bơ con bò cười ( hoặc con bò nghiêm nghị bán trên thị trường ) 2 ngày . Con gián ăn bơ béo ngậy , đít tròn vo và có mùi hấp dẫn hơn nhiều ( với cá dứa ) so với con gián không ăn bơ .
    Thế đấy . Còn câu có được hay không thì tôi cam đoan rằng còn phụ thuộc mùa , con nước , dòng chảy , tuần trăng... và cả tình kiên trì của bạn nữa
    Thân mến
    Việt Hòa

Thông tin topic