Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    aki đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    59
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 14 lần trong 10 bài

Mặc định Câu cá bãi tắm biển!

mình sắp có chuyến du lịch biển vài ngày,,,chỉ có bãi tắm chứ ko có rạng hay gềnh gì hết,,,,mình có cái cần tay 2m7,tính sắm ít thẻo lưỡi để câu cá gần bờ,,,ko biết dính cá nào ko,,,ae nào biết xin tư vấn dùm,,câu loại cá gì thì mới có cá ,cần tay có dc ko hay phải là cần máy,,,cảm ơn ae nhiều,mong dc giúp đỡ!

mình trước đây đi câu cũng nhiều,,,nhưng từ khi vào thành phố đi làm thì bỏ hẳn vì chẳng ghiền câu hồ nuôi,kênh rạch tại sài gòn,,,chỉ ghiền câu biển thôi

lamvantranh's Avatar
    lamvantranh đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    339
    Cám ơn
    35
    Được cám ơn 180 lần trong 89 bài

Trích Nguyên văn bởi aki Xem bài viết
    mình sắp có chuyến du lịch biển vài ngày,,,chỉ có bãi tắm chứ ko có rạng hay gềnh gì hết,,,,mình có cái cần tay 2m7,tính sắm ít thẻo lưỡi để câu cá gần bờ,,,ko biết dính cá nào ko,,,ae nào biết xin tư vấn dùm,,câu loại cá gì thì mới có cá ,cần tay có dc ko hay phải là cần máy,,,cảm ơn ae nhiều,mong dc giúp đỡ!

mình trước đây đi câu cũng nhiều,,,nhưng từ khi vào thành phố đi làm thì bỏ hẳn vì chẳng ghiền câu hồ nuôi,kênh rạch tại sài gòn,,,chỉ ghiền câu biển thôi
    Cái thông tin tư vấn này hình như bác đã post 1 lần rồi và anh em cũng đã tư vấn hết mình với bác rồi mà?

Thông tin topic củ của bác đây: http://www.4so9.com/showthread.php?t=12095

Tôi không bt ý bác tạo thêm 1 topic nữa để làm gì, nhưng cảm nhận thấy bác giống đang spam quá

Thân
    Thay đổi nội dung bởi: lamvantranh, 31-07-12 lúc 05:15 PM
    Đừng tự hào nghèo mà học giỏi, mà phải hỏi vì sao giỏi mà vẫn nghèo.
    Để xem links hoặc ảnh trong chữ ký bạn phải có số bài viết ít nhất là 10 trở lên. Hiện tại bạn đã có 0 bài viết.

Bài đã đăng
    59
    Cám ơn
    8

mình ko hiểu lắm nên hỏi thêm những ai có nhiều kinh nghiệm hơn thôi chứ spam thì dc cái lợi ích gì,,,mình đâu phải hệ rãnh rỗi,,,chỉ mong ai có kinh nghiệm chỉ bảo thêm với....

mecauca123's Avatar
    mecauca123 đang off
    Tên thật :
    Bùi Trọng An
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    951
    Cám ơn
    372
    Được cám ơn 365 lần trong 190 bài

mình từng câu bãi biển nên ngoài câu cá đục ra bạn có thể làm mấy cái thẻo câu cá đuối với cá chét. Tuy nhiên cần câu 2m7 thì quá ngắn, cần ít nhất cũng 3m6 trở lên vì thẻo câu phải dài khoảng 2 sải tay. gắn chì bàng hoặc chì râu (thẻo chì dài 30-50cm) vào thẻo chống xoắn trước rồi cho thẻo câu vào (từ 1 đến 2 lưỡi, dài một đến hai sải tay). Sở dĩ thẻo câu dài thế là vì trên nền cát nó lượn lờ đẹp hơn và khó bị vùi vào cát hơn. Câu bãi biển thẻo câu ngắn thì chỉ một lúc là mồi bị sóng đập rồi cát vùi sâu luôn đó bác. Ở miền trung (Quảng Nam) tụi em có thể câu cá đục với cá đù bằng cần tay, muốn câu thì lội ra chỗ nước biển tới bụng rồi móc tép hay trùn biển mà câu cũng có cá ^^, làm thẻo 10 lưỡi thì rê được cá giò nữa ^^
    LUREVIET.COM

5. Những thành viên đã cám ơn mecauca123 vì bài viết này:

aki

Bài đã đăng
    59
    Cám ơn
    8

Trích Nguyên văn bởi mecauca123 Xem bài viết
    mình từng câu bãi biển nên ngoài câu cá đục ra bạn có thể làm mấy cái thẻo câu cá đuối với cá chét. Tuy nhiên cần câu 2m7 thì quá ngắn, cần ít nhất cũng 3m6 trở lên vì thẻo câu phải dài khoảng 2 sải tay. gắn chì bàng hoặc chì râu (thẻo chì dài 30-50cm) vào thẻo chống xoắn trước rồi cho thẻo câu vào (từ 1 đến 2 lưỡi, dài một đến hai sải tay). Sở dĩ thẻo câu dài thế là vì trên nền cát nó lượn lờ đẹp hơn và khó bị vùi vào cát hơn. Câu bãi biển thẻo câu ngắn thì chỉ một lúc là mồi bị sóng đập rồi cát vùi sâu luôn đó bác. Ở miền trung (Quảng Nam) tụi em có thể câu cá đục với cá đù bằng cần tay, muốn câu thì lội ra chỗ nước biển tới bụng rồi móc tép hay trùn biển mà câu cũng có cá ^^, làm thẻo 10 lưỡi thì rê được cá giò nữa ^^
    cảm ơn vì chia sẻ,mình sẽ sắm cần tay dài và câu thử như bạn tư vấn

hailua_vinhlong's Avatar
    hailua_vinhlong đang off
    Tên thật :
    Phan Hoàng Lâm
    Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    57
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 9 bài

Vài bữa mình cũng đi Vũng Tàu nè, xách thử cái cần máy 3m ra woánh thử xem tình hình thế nào

Thông tin topic