Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 30
    soldier2409's Avatar
    soldier2409 đang off Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    1.247
    Cám ơn
    731
    Được cám ơn 881 lần trong 316 bài

Mặc định Bệnh Gút (Gout Disease) và cách chữa trị

Chào các anh chị trên diễn đàn,

Bệnh gout-như chúng ta đã biết là một căn bệnh gây đau đớn khủng khiếp cho những ai phải làm bạn với nó. Căn bệnh này theo hiểu biết nông cạn của tôi thì nó xuất phát từ sự biến đổi của cơ thể dẫn đến cơ thể không thể thải lọc hoàn toàn hết uric acid qua hệ bài tiết. Chính việc thay đổi này dẫn đến việc tích tụ uric acid và tạo thành muối urate đóng tại các khớp xương. Các tinh thể muối urate này sẽ đâm vào các dây thần kinh tại các khớp xương và gây đau đớn không thể nào tả nổi!

Tôi đã làm bạn với căn bệnh này gần 10 năm nay và đã từng chịu đựng nhiều cơn đau vật vã và cũng đã quá quen thuộc với những tên thuốc từ Đông sang Tây như Cochicine, Voltaren, Allopurinol, Hoàng Thống Phong,...Nhưng những cơn đau vẫn luôn đeo đẳng và hành hạ tôi theo chu kỳ như điệp khúc của một bài hát buồn.

Làm quen với bia từ năm 7 tuổi và rất thích thịt bò, vitamine "go go" và lòng heo xào cải chua... nhưng có khi giữa hai cơn đau, nể bạn bè lắm thì cũng chỉ dám làm 2-3 lon với món cá lóc hấp bầu! Không có gì khổ hơn thế-khi mà thèm ăn thì chợt trong đầu lại hình dung ra cơn đau mà mình đã từng chịu đựng và cắn môi...nhịn. Cũng có những lúc làm liều, dùng rượu ngon chiến đấu với đối tác bằng cá Hồi sống, bò beafsteak và sườn cừu nướng-xong xuôi, tối về nằm nhà chờ cơn đau!

Cách đây khoảng 3-4 tháng, một người bạn Malaysian cũng bị gout nặng 20 năm nay đã chữa gần như khỏi, chỉ cho tôi một bài thuốc rất đơn giản như vô cùng hiệu quả mà hôm nay tôi muốn chia sẻ với anh em như một cách cảm thông với những người bị bệnh gout như tôi. Cũng phải xin nói thêm là anh bạn này bị gout nặng đến mức đau lên đến khớp háng và các khớp chân và tay của anh ấy đã "sùi" ra thành từng cục lớn nhỏ-mặc dù bản thân anh ta là một triệu phú -dư tiền để tìm thuốc chữa trị!

Sau khi được chỉ dẫn rõ ràng, tôi về làm và uống thử được gần 4 tháng nay và cho đến bây giờ tôi có thể ăn uống thoải mái và không còn bị những cơn đau ám ảnh nữa.

Bài thuốc rất đơn giản như sau:

1. Cách làm: Đu đu xanh già (không được vàng kể cả trong ruột và ngoài vỏ-khi mua nên yêu cầu người bán đảm bảo và cắt ra kiểm tra): gọt vỏ, bỏ ruột, cắt miếng mỏng, nấu 1 trái với 1 lít nước cho đến chín mềm (nấu sôi khoảng 15-20 phút-Nước còn lại khoảng hơn 1/2 lít, lấy nước pha trà khô (trà Bắc) và uống (pha với 1 vốc trà và nên uống sau khi ăn-chống "cào ruột").

2. Liều lượng:
    * Nếu đang đau: ngày uống 1 trái liên tục trong 2 tháng
    * Nếu không đau nhưng chỉ số uric vẫn cao (uống phòng ngừa giảm Purin): 1 tháng uống 1 tuần liên tục (7 trái/7 ngày) cho đến khi chỉ số trở về bình thường.
    * Nếu chỉ số đang ở mức độ bình thường: uống 1 lần (1 trái)/tuần

Bài thuốc này tôi đã trải nghiệm và có kết quả rất tốt, có thể ăn uống, nhậu nhẹt thoải mái như hồi chưa bị và đặc biệt là không còn phải uống "con dao hai lưỡi-thuốc Tây nữa". Tuy nhiên, bài thuốc này có thể tốt với tôi và những người bạn tôi đã chỉ nhưng cũng có thể không hiệu quả như mong muốn với người khác nên hãy coi bài thuốc này như là một nguồn tham khảo.

Mong các anh em bị gout sớm thoát khỏi những cơn đau và sống vui!
    Nhấn vào ảnh để xem kích thước thật

Tên:  Coi chừng cái lưỡi.jpg
Lần xem: 16
Kích thước:  96,6 KB
    "Vào thuở ban đầu, loài người là một giống sinh vật thuần nhất. Sau đó, Thượng đế tách loài người ra làm hai nửa. Từ đó, hai nửa ấy luôn luôn đi tìm nhau. Và bây giờ anh đã tìm thấy nửa kia của mình-đó chính là ... vợ anh!"

hoanglien's Avatar
    hoanglien đang off
    Tên thật :
    Ha Hoang Lien
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    32
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 42 lần trong 12 bài

Em nghe các bạn câu ở Cát Bà nói mật cá hói cũng chữa được bệnh gút. Em câu được thường lấy mật ngâm rựu uống thấy rất khả quan. Các Bác tham khảo thêm xem

3. Có 5 thành viên cám ơn hoanglien vì bài viết này:

LinhmoiBD's Avatar
    LinhmoiBD đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Thanh Nhã
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    414
    Cám ơn
    110
    Được cám ơn 293 lần trong 122 bài

Hi !
    Cám ơn bác Nam nhé, ...lấy công thức cho nhạc gia uống...hy vọng tốt như anh.
    Thân

5. Những thành viên đã cám ơn LinhmoiBD vì bài viết này:

admin đang Online
    Tên thật :
    Bùi Hồng Sơn
    Dâu trăm họ
    Bài đã đăng
    4.094
    Cám ơn
    3.266
    Được cám ơn 3.949 lần trong 975 bài

Nhà mình thiếu gì anh em bị bệnh "very good", rất mong các anh em áp dụng và thành công.
    Thân
    HS

7. Những thành viên đã cám ơn admin vì bài viết này:

dungtkd's Avatar
    dungtkd đang off Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    138
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 166 lần trong 54 bài

Anh cho hỏi kỹ tý là: Lấy nước từ trái đu đủ đã nấu chín pha với nước trà uống còn quả (xác có ăn không)

soldier2409's Avatar
    Bài đã đăng
    1.247
    Cám ơn
    731

Trích Nguyên văn bởi dungtkd Xem bài viết
    Anh cho hỏi kỹ tý là: Lấy nước từ trái đu đủ đã nấu chín pha với nước trà uống còn quả (xác có ăn không)
    Chào anh,

Theo bài thuốc thì không cần ăn xác nhưng vợ tôi có tính tiết kiệm nên lấy xác ra nấu với xương đem làm canh luôn!
    "Vào thuở ban đầu, loài người là một giống sinh vật thuần nhất. Sau đó, Thượng đế tách loài người ra làm hai nửa. Từ đó, hai nửa ấy luôn luôn đi tìm nhau. Và bây giờ anh đã tìm thấy nửa kia của mình-đó chính là ... vợ anh!"

LinhmoiBD's Avatar
    LinhmoiBD đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Thanh Nhã
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    414
    Cám ơn
    110
    Được cám ơn 293 lần trong 122 bài

Hi !

Anh Nam ơi ! Xác đu đủ nấu xương làm canh ăn vô có nước anh phải "very good" đó....hehe. Bà chị không tiết kiệm mà ....có ý bồi dưởng ông xã .
    Thân

soldier2409's Avatar
    Bài đã đăng
    1.247
    Cám ơn
    731

Trích Nguyên văn bởi LinhmoiBD Xem bài viết
    Hi !

Anh Nam ơi ! Xác đu đủ nấu xương làm canh ăn vô có nước anh phải "very good" đó....hehe. Bà chị không tiết kiệm mà ....có ý bồi dưởng ông xã .
    Thân
    Hi Nhã,

Hèn gì ăn xong thấy khang khác!

soldier2409's Avatar
    Bài đã đăng
    1.247
    Cám ơn
    731

Trích Nguyên văn bởi hoanglien Xem bài viết
    Em nghe các bạn câu ở Cát Bà nói mật cá hói cũng chữa được bệnh gút. Em câu được thường lấy mật ngâm rựu uống thấy rất khả quan. Các Bác tham khảo thêm xem
    Bạn hoanglien cho hỏi cá Hói là cá gì? Có phải là cá Nâu (theo cách gọi trong Nam) không?
    Thay đổi nội dung bởi: soldier2409, 22-08-12 lúc 03:09 PM

Bài đã đăng
    1.261
    Cám ơn
    53
    Được cám ơn 92 lần trong 50 bài

Cho EM Xin hỏi là bệnh Gút tránh ăn uống các chất có tính kích thích như rượu , bia,cafe trà.Nếu uống Trà có sao không?
    Rất mong kết bạn với AE đam mê Câu Tay nói riêng và Câu Cá nói chung
    YM: NhaTrucThuLe
    Mobile: 090 838 9945
    ----------------------------------------------
    Em mở QUÁN ĂN SÁNG 139 Nguyễn Thị Tần F2, Q8 - Ngay chợ Rạch Ông
    Anh Em nào đi câu gần đó ghé ủng hộ Quán Em nhé:
    Hủ Tíu Mì Hòanh Thánh 15.000/1t ô,Bánh Mì Xíu Mại 8000/1 ổ.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin topic