Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
    Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Em có đọc được 1 cái tờ rơi về khai trương hồ câu CLB Lê Thị Riêng. Nghe nói người ta thả rất nhiều cá chim và cá tra. Dạo nay bận đi làm quá nên ko có điều kiện câu kéo gì. Bác nào có thông tin thực tế gì báo cho anh em biết với nhé, cuối tuần này trốn vợ đi câu vậy.

Thân

HoàngLinh's Avatar
    HoàngLinh đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    57
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 1 bài

50,000đ/cần/ngày

Mới thay đổi chủ, thả thêm 1 tấn cá(chả biết có tin được không?), làm lại mấy cái lều cũng khá hơn truớc.

Mấy bữa nay cũng thấy bà con lên cá, nhưng nhìn chung cá cũng chậm ăn lắm, không biết có phải do kéo nhau đi xem hội chợ hết rồi không?(Công viên đang tổ chức hội chợ, nhạc mở ầm ầm, quảng cáo luôn mồm, người đi lại đông như đi hội đền Hùng)

Tôi chỉ thích tới đây câu vì có mấy quán cờ tây bên kia đường thôi.

Bác nào có thông tin gì thì bổ sung thêm.

no_fear_no_fish's Avatar
    no_fear_no_fish đang off
    Tên thật :
    nguyen tan phong
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    22
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài

minh da tung cau ca LE THI RIENG  tu khai truong den  nay   ; theo  minh biet su that co tha 1 tâ'n ca'  rat lo'n nhung ma  cham an ; vi truoc khi  ban giao chu moi   thi co tha  1 so ca' cho^'t  tra nho? nen no' an  nhieu hon voi mo*' ca' cu~ con nhieu lam  ; muon cau chac an  thi nen cau ban to^'i  ca an nhay hon  con cau ca chim nen cau ban ngay  hom  12 vua roi minh co len  1 luc  8 con ca chim  co  1 the?o 3 luoi len 1 luc  3 con lien  cau bang gan  bo` hay heo rat nhay hon  ;su that  co tha ca'  1 tan   la su tha ca' mua  o  CAI BE` tien giang  co 4 con 11 kg di duong chet mat 2 con  hang 5 hang 6 cung vai tram kg   chu moi la nguoi DO^`NG DIE^U  dung ra tha`u ; o do an bu'n me~  an thua lam bu'n me~ cho me^`m va nha~o va u~ lau ngay   la co  an  nen di  vao  ben trai  ngoi giu~a 2 cho`i cuoi'   choi qua  may bo*m  nuo'c xa~ tu do len cai  cho`i doi dien  la co ca' tuy khong to lam  nhung ma an nhay hon  nen  cau  ban to'i  la` chac an ban ngay  ca tra cham an lam ; o do ban be minh nhieu lam  nen thong tin  biet ro hon  chuc ban thanh cong  cang nhieu ca' cang tot

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

ai nói cá tra chậm ăn? thử 4h chiều vào coi rồi biết. tui đánh ở đó rồi biết gần hết mấy ông ở trong đó. cá chim thì nên coi lại vì ở đây thả cá mè với tra là chủ yếu.

nước hồ hồi tháng trước có vấn đề nên dc xử lý lại (cá tra con nào cũng bị " lở mồm long đuôi" hết. cá chốt tui câu ít hơn cá to à. cá to ăn nhạy hơn vì mấy bác cứ câu cá như cái máy, ko biết đổi mồi câu, tui đi vào đó rảo quanh một vòng thấy vài người câu Ok , ngòai các tay chuyên nghiệp ra thì một số tay chịu khó đều có nhiều cá, còn nhiêu lóc hết cho dù có quăng ra cả chục cần.

cá tùy theo đợt, có đợt rất thích ăn mì gói nhưng khi bác biết dc tin này thì nó chán mì rồi chỉ ăn bún với mắm tôm..... nhưng các bác có chú ý mồi cá tra mà nó ăn từ thời còn "ở truồng " là gì ko?

các bác xem bài mồi cá tra của bác Hán...các bác suy nghĩ sẽ nghiệm ra thôi.

lê thị riêng còn có một loai ca nhỏ nhưng đắt tiền là...........flower horn fish chịu khó câu rồi ương một vài ngày đem bán cũng bộn bạc.

hi hi

no_fear_no_fish's Avatar
    no_fear_no_fish đang off
    Tên thật :
    nguyen tan phong
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    22
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài

vay la HO VAN NAM chac biet mi`nh roi do   vi NAM co ten ten nao hay goi la BI`NH  vk  la minh do hay sah 2 cai cay UGLY va cai  may SHIMANO 1 trang 1 vang la minh do hihihhih  minh cau do  chac  ban biet mi`nh do  moi tha 700 kg ca chim gio thi doi qua cau ca chim het roi   cau tra khong duoc dau hihihh 

adidasboy's Avatar
    adidasboy đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    93
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 3 bài

Hic, bác nguyen phong type gì mà không dấu không chấm phẩy gì hết, đọc khó quá vậy...

Hồ Lê Thị Riêng mình ghé từ hồi còn bé xíu, hòai không thấy nó ăn nên đi luôn... ko bít bây giờ thế nào, buổi nào có bác nào đi câu ở LTR cho mình đi chung với nhé

Ah, cho mình hỏi luôn hồ câu từ mấy giờ đến mấy giờ mà bạn câu tối đc vậy? 50k.cần là câu suốt rồi, rite?

Với lại cho mình hỏi ở đó có cá chép không vậy? Hay chỉ có tra và cá chim thôi?

Thanks alot!

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.844 lần trong 276 bài

Mình bận quá, như có con mọn vậy !

CV LTR ngay gần nhà mình mà cũng không có thời gian đi qua, mặc dầu anh em chủ hồ có ý mời. Sẽ đến chơi và sẽ cập nhật các bạn.

Bài viết cá Bông Lau của anh Hòa rất hay, còn đang đi tìm ảnh minh họa cho đủ sẽ lên ngay cuối tuần. Tối nay sẽ lên bài của TTDL Xanh kể về chuyến đi thành công của nhóm anh Hán. Các bạn muốn đi Phú Quốc nên đi cuối tuần này, vì tuần sau sẽ sáng trăng, câu ít hiệu quả. Khỏang 30-04 trở đi có thể sẽ có bão !

Thân,
    Nguyên

funny's Avatar
    funny đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    81
    Cám ơn
    0

Công Viên LTR gần nhà mình, cách khỏang 10' đi xe. Nhưng mà mình câu từ trước đến giờ chưa thấy dính lần nào nên cũng nản quá.

Bác Nam vui lòng cho mình xin cái công thức mồi của Bác với, câu từ mấy giờ trở đi và ngồi ở chỗ nào thì câu được cá.

Còn "flower horn fish" mà bác nói thì có phải là cá La Hán k0? Mình thấy mấy đứa nhỏ ở đó câu hoặc vớt lên đem về nuôi quá trời.

Bài đã đăng
    23
    Cám ơn
    0

Hồ LTR câu cũng tạm được. Chủ hồ cung chịu thả cá lắm chỉ có điều cá tra lên hơi chậm. tui mà câu cá tra thi cung lóc hoài. Cá chim thì khỏi nói. Lúc này cá chim to ko hà, bửa câu thi tui được con cá chim 2,3 kg đứng giải nhì. Muốn câu cá tra thì vào lúc 14h-15h mới lên. tối 18h -19h cá tra lên rộ hơn. nhưng cũng kén mồi lắm. Có ông Tí cầu muối gì đó ngồi gần tui bữa nào cung kiếm 3, 4 con tra, có bữa ông lên 6,7 con thấy mà ham nhưng tui chi có 1 con tra khoản 3.5 kg . Di vao cổng thì bờ   bên phải cá ăn nhiều hơn. Cá mè lúc này ở đó ít rồi không còn rộ như trước nhưng lâu lâu lên 1 con là mệt luôn đó. Thôi vài dòng chúc các bạn thành công.

ndt's Avatar
    ndt đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    31
    Cám ơn
    0

Thường cá tra LTR ăn buổi chiều gần tối, tôi toàn câu được giờ đó không. Bạn cứ mua vé câu chiều từ 3-4 giờ đến 10 giờ tối là được. Thẻo 2 lưỡi dài khoảng 20 cm bằng dây câu thường, móc vào dây chính bằng khóa, cục chì tròn xỏ vào dây chính ở trên khóa. Mồi thì bún tươi 1 kg trộn với 4.000 cơm mẻ, nhưng nhớ nhào bún kỹ trước khi trộn mẻ. Móc bánh mì hay bánh dàu cháo quẩy (tui thấy bánh dàu cháo quẩy nhạy hơn, không biết tại sao) vào lưỡi rồi bóp bún mẻ bên ngoài, khi bóp mồi nhớ nhúng tay ướt cho khỏi dính.

Chúc bạn may mắn (Hihi đi câu cần nhất cái đấy, mấy thứ kia cũng quan trọng nhưng cũng tùy lúc, hihi)

À quên nếu câu máy thì ngồi chỗ nào cũng được, mát là ok, nhưng ném mồi ra giữa hồ đối diện với cây cổ thụ to to đó.

Thân

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic