Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài: Câu Cá Rô Phi

Bài đã đăng
    7
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Kính chào các Cần Thủ,

Em cũng là 1 thành viên rất mê câu cá, nhưng em câu chủ yếu bằng cần tay và không biết làm mồi. Mỗi lần đi câu là mua 5000 trùn, 5000 gián đất, 5000 dế. Nên em câu chủ yếu là cá trê, chim, rô phi... Nhưng em khóai nhất là câu cá rô phi Loại Lớn. (0,5kg trở lên). Mà em cũng chẳng có thính để dụ dỗ rô phi gì hết, em móc nguyên con trùn vào lưỡi, xong quăng xuống nước kéo qua kéo lại, con rô phi thấy mồi chạy đớp nhanh lắm, em nhắm chừng nó đớp tới sát lưỡi là QUẤT. Cách câu này gọi là câu Mồi Chạy hả các anhTuyệt? Em chẳng biết tên gọi của các cách câu nữa. Hic...

Lúc trước em hay câu ở Hồ Sinh Viên ngoài Trạm 2 - Thủ Đức. Rô Phi tòan to hơn bàn tay, ăn rất nhanh. 1 buổi em câu hơn 7kg rô phi, màu sắc sặc sỡ nhìn đẹp lắm... Không biết sao dạo này cá rô phi hồ này ko ăn mồi nữa. Đi câu lần nào cũng móm... xách cần về không! 

Xin hỏi các cần thủ có hồ nào câu nhiều rô phi to như vậy thì chỉ em với. Cho địa chỉ cụ thể luôn nhé! Mai em xin nghỉ phép cty ở nhà dẫn vợ đi câu. Hihi...

Chúc các cần thủ cuối tuần vui vẻ và câu nhiều cáNgây thơTuyệt.

Thanks,

2 Chanh 

trgiang's Avatar
    trgiang đang off Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    721
    Cám ơn
    323
    Được cám ơn 638 lần trong 359 bài

mai, t7 20/03 bon anh câu thiên nhiên, chú thích thì nhào vô

dt anh: 0987283979

minhhoang245's Avatar
    minhhoang245 đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    85
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 30 lần trong 16 bài

hic thiệt tình là buồn ghê, do ngày mai có việc bận không là tham gia câu cùng rồi

phungnguyen's Avatar
    phungnguyen đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Thanh Phùng
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    330
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 254 lần trong 106 bài

Chao ban 2Chanh                                                                   

Mấy hôm nay minh câu ở Bình hưng,Bình chánh cá rô phi rất nhìều.nếu bạn muốn câu qua q8 đt cho mình,mình chỉ chổ cho

sđt của mình 090151067 

Bài đã đăng
    7
    Cám ơn
    0

Ngày thứ 7 may mắn! Câu rô phi... dính 6 CHIM.Thè lưỡi

Trước tiên, 2Chanh xin chân thành cảm ơn anh Minh Hòang và PhungNguyen đã reply topic này. Số là bữa nay mới login để check thông tin nên không biết 2 anh rủ đi câu chung.

Hôm thứ 7 vừa rồi (20/03/2010) em dẫn BX đi câu ở Thủ Đức (Sorry vì em Quên tên hồ rồiNgạc nhiên). Nhưng em sẽ chỉ cách đi đến đó: Từ Cầu Vượt Gò Dưa chạy vào đường Tô Ngọc Vân (Phường Tam Bình) khỏang 200m, bên tay phải có tòa nhà Điện Lực mới xây, có hẻm bê tông chạy vào khỏang 500m là đến đường đất, rẽ trái chạy đến cuối đường đất là gặp hồ cá. Ở đây có 4 hồ, 3 nhỏ 1 lớn.

3 hồ nhỏ thì thả Tra-Trê-Chim-Phi. Hồ lớn hình như là cá chép. Vì em câu cần tay 3m50, dây câu thì mua 5000/sợi có cả phao-chì-lưỡi. Sức nhỏ thì không quan tâm đến hồ lớn. Hehe...Khóc

Ấy vậy mà: bữa đó lên 1 lúc 6 em CHIM (Khỏang 8 lạng-1kg), chưa kể Sổng 1 em Trê và 1 Em chim. Theo em đánh giá thì em Chim sổng là em BỰ nhất. Vì "con cá sổng là con cá to mà". Hihi...

Ở đây câu 1 suất 30.000/3h. Giờ tiếp theo là 8.000/h. Hồ ít người câu (có lẽ hẻo lánh qu&aacute. Phục vụ thiện chí... Chủ yếu là người nhà làm!

Em câu từ 10h30, vừa móc con mồi quăng xuống, kéo qua kéo lại 2 vòng... Bỗng nghe sợi cước kêu cái vút (Hết hồn Bối rối). Em nắm cả hai tay giật mạnh, thì ra 1 em chim 1kg (Sáng biểu BX chuẩn bị máy ảnh, để có cá thì chụp post lên cho các anh thưởng thức. Ấy vậy mà BX lu bu chuẩn bị đồ ăn, nước uống nên quên mất tiêu). Hix hix... Sau đó thì dính thêm 2 em chim nữa. Lên cá liên tục trong tiếng hò reo của BX và ánh mắt NGƯỠNG MỘ của các anh CÂU MÁY. Hihi...Ngây thơ

Sau đó thì tòan dính rô-phi, loại 3ngón tay! Đến khỏang 12h, thì lên thêm liên tục 2 em chim nữa. Rồi lại dính Rô-phi.... Đến 1h10, chuẩn bị về thì em TRÊ cắn câu. Mặc dù rất cố gắng nhưng em không thể dìu em nó vô bờ... trong sự tiếc hùi hụi của BX và cả em nữaTuyệt.

Tức quá, móc thêm con giun thảy xuống lại chỗ đó để bắt con Trê khác thì... Vút. Sợi cước căng như dây đàn. Lại 1 em chim. Lần này thì cẩn thận dìu em lên bờ trong ánh mắt ngưỡng mộ của BX. Hihi...Khóc

Móc thêm con mồi thảy xuống, thì đúng 1h30, BX hối ra về... Em vừa tính kéo cần lên thì... Vút, 1 em chim cắn câu tiếp. Nhưng cũng như em Trê lúc nãy... Em chim này có lẽ TO nhất nên em đã để nó sổng. cho quay về với thiên nhiên.... Kéo cần lên mà lòng tiếc hùi hụiTuyệt.

6 em chim, cân được 4,2kg... Chủ hồ sững sờ... Hihi....

Cũng cần nói thêm là: Vì sợi dây câu nhỏ bé quá, nên em đã cẩn thận nối thêm 1 đọan nhợ ở khúc gần lưỡi. Không thôi mấy em chim NGhiến đứt hết...

1h40 ra về và đi cho cá mấy anh em bạn ở Thủ Đức.Hix... Vợ chồng em hổng biết ăn cá nước ngọt. Nhưng em lại khóai đi câu.... Đúng là THÚ VUI TRỜI HÀNH.

Nhậu lai rai vài chai Tiger... Dạo này Tiger uống ngon và hok còn bị nhức đầu nữa.... Hihi... 

1 ngày relax đầy cảm giác với tổng cộng 8 lần dìu cá lên bờ. Trong đó 6 lần THÀNH CÔNG....Tuyệt

Thanks các anh đã chịu khó nghe em tường thuật trực tiếpBối rối

2 Chanh 

hoaianh_thuduc's Avatar
    hoaianh_thuduc đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    268
    Cám ơn
    147
    Được cám ơn 49 lần trong 22 bài

Chào anh 2Chanh!
    Em ở Thủ Đức nên cũng biết hồ này.
    Hồ này người ta gọi là hồ Tề Thiên đó. Trước đây có tới 7 hồ lận, sau này chủ hồ ghép mấy hồ nhỏ lại thành 1 hồ lớn!
    Khi nào có dịp xuống Thủ Đức câu vào chủ nhật thì anh gọi cho em với nha (nhớ báo trước vài ngày để em thu xếp nha)
    SĐT của em là 0902 848 949 Hoài Anh!
    em câu bằng cần máy, giờ đang muốn tập câu cần tay xem sao!

phungnguyen's Avatar
    phungnguyen đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Thanh Phùng
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    330
    Cám ơn
    337
    Được cám ơn 254 lần trong 106 bài

Hi bạn 2 Chánh

Đi câu mà được BX ủng hộ và ngưỡng mộ nữa thì còn hạnh phúc nào bằng. Chúc mừng bạn nhe...

minhhoang245's Avatar
    minhhoang245 đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    85
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 30 lần trong 16 bài

chủ nhật vừa rồi cũng ko biết làm gì xách cần đi hóng gió, vô một hồ câu ở hoc môn e câu đỡ buồn thì đã nói là đỡ buồn cho nên ko chuẩn bị cái gì tới tận răng cả, cầm mỗi cây cần câu tay và 4 bộ lưỡi câu, hậu quả là ngày hôm đ1o bức hết bốn bộ lưỡi câu, và lôi về một con tra tầm trên 4kg và một con chim tầm khoảng 1kg hơn, mấy bác ngồi câu cùng ai cũng nhìn, rồi thế là đi về híc hehehehe tốn 20k tiền giờ

Bài đã đăng
    7
    Cám ơn
    0

Hello Hoài Anh-Thủ Đức,

Vậy hôm nào mình xuống Thủ Đức sẽ Hú bạn nhen! Cho 2 Chánh hỏi thêm là:

Ngoài cái hồ Tề Thiên và hồ Sinh Viên(Ngoài Trạm 2). Hoài Anh biết ở Thủ Đức có hồ nào thả Rô-Phi to khỏang 500g trở lên mà dễ câu hok? Nói chung rô-phi Hồ Tề Thiên cũng dễ câu, nhưng mấy con To thì ít cắn câu hơn loại 3ngón tayTuyệt.

Thanks Hoài Anh nhiều. 

2 Chánh 

hoaianh_thuduc's Avatar
    hoaianh_thuduc đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    268
    Cám ơn
    147
    Được cám ơn 49 lần trong 22 bài

Chào anh Chánh!
    Em hay đi câu cá tra, chim và trê bằng cần máy thôi nên cũng không rành về rô phi nữa.
    Để em hỏi anh Hồ Vân Nam xem sao, vì anh Nam chuyên câu tay.
    Khi nào xuống Thủ Đức nhớ hú em với nha hihihi!

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic