Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/7 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 69

Ðề tài: Câu Sông

Bài đã đăng
    13
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Anh Nguyên!

Nghe các Sư phụ nhắc về chuyện câu Cá Hô ở TG, tui đọc bài Câu Cá Hô của các chuyên gia thấy ớn vụ con cá đỏng đảnh này lắm. Sông mênh mông. Vài con cá hàng 100kg mà cứ lọt thỏm như cá lòng tong. Chỉ cầu : May thầy, phước chủ thôi.

Trên Sông Hậu, đầu cồn Tân Lộc phía Long Xuyên, huyện Thốt nốt, Cần Thơ, nhánh sông bên Lai Vung, có một chỗ cũng còn Cá Hô. Mỗi khi nước đứng lớn, nó cứ nhảy đùng đùng như con nít nhảy cầu, nhất là nhằm lúc sập tối. Ở đây không ai câu vì chẳng biết nó ăn gì, chỉ đánh lưới thôi. Có nguyên một xóm lưới cá hô. Dọc cồn Tân Lộc còn có một làng bè cá ba sa. Tết rồi, Chú Hai Hiệp, dân câu lỡ, cho mình biết :cặp bè, cá tra, dứa, ba sa sông... ăn theo bè nhiều lắm. Vì gấp qúa nên chưa qua thử. Nếu có dịp Anh thử làm một chuyến, xem sao? Không có cơm may ra còn "phở".

26 tháng Chạp âl, có một tay kéo được một con ngát 4kg tại chân cầu Lai Vung.

Mồng 4 tháng giêng âl, nhóm lưới cá hô túm được một "ẻm" hơn 150kg.

Có ai thổ địa Cái Đôi, Cái Dầu, Định Yên, Tân Đông, Tân Tây  biết chỉ giùm. Cám ơn lắm lắm.

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.819 lần trong 273 bài

Trời ! Bộ anh Trung là thổ địa chỗ đó đúng không ?

Vụ đi đánh cặp bè BASA hơi bị hay đó anh. Anh có thể thu xếp cho khỏang 7-8 anh em 4so9 đi tiền trạm sau chuyến 20-3-2004 được không ? Hậu cần có gì cho tụi em biết, sẽ tự lo được.

Cầu Lai Vung là đâu vậy anh ? Anh "xả" một tràng làm anh em nhảy cẫng lên vì thèm ... Đã nói tới là phải giúp cho tới nơi nhé, anh Trung. 4so9 đặc biệt rất kém về khỏan ... lưới cá nên vụ đó mạn bàn :-) Nhưng câu kéo thì nhờ anh chỉ đường vào đấy cái.

Đơi tin của anh.

Thân,
    Nguyên

Thone's Avatar
    Thone đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    69
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài

Anh Trung thân ,
    Tôi ở Cần Thơ , lớn tuổi rối , cũng mê câu lắm , từ lâu rất muốn sang bè cá ở Long xuyên câu chơi , nhưng rũ mấy bạn già thi mấy ổng ngán đi xa . Khi nào có hú anh em 4so9 đi bạn vui lòng cho mình tháp tùng theo học hỏi dí .
    Sẳn hỏi anh Nguyên , món mồi câu cá ngát bằng còng lữa nướng vàng giả nhuyển trộn với cơm cháy và xôi nếp dẽo ở bài viết của anh Việt Hòa liều lượng như thế nào ? vui lòng cho anh em biết cụ thể với . Còn câu cá ngát ở Cần Thơ tụi tui câu bằng cua đồng ( lọai cua sữa - chuẩn bị lột ) hoặc tôm lóng ( không nhạy bằng )
    Anh Trung nhớ hú với nhá ( vui lòng nhá may 0918 274 674 , tui sẽ gôi lại ) . Cám ơn rất nhiều . Thân ái .
    Nhớ chỉ cặn kẽ nghe xếp Nguyên .

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0

Trời đất, anh Châu à, vụ cua còng nướng là của anh Việt Hòa đó, em chưa thử bao giờ, nhưng em biết chắc là vụ này có thật vì chính em đã gặp chú bé đi câu kiếm cơm bằng mồi đó. Để anh Hòa về tới SG rồi anh em ta bàn luận thêm vụ còng rang muối này anh Châu nhé.

Em có VP ở Cần Thơ, thỉnh thỏang xuống đó mà chẳng biết câu ở đâu. Lần sau nếu em đi sẽ nhá máy anh Châu trước làm phiền anh nha. Nếu anh đồng ý kể như anh thành "thổ địa" của 4so9 ở đó luôn . Cám ơn anh trước.

Mèng ơi ông anh Hòa này đi chơi mất dạng luôn, giờ chắc đang vzzzzô ở Hà Nội đây.

Thân,
    Nguyên

ThangNT's Avatar
    ThangNT đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    563
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Gửi anh Nguyên!

Chú VH có ra HN nhưng ở chơi được có một buổi tối thôi, nên vụ zô không được lâu, vả lại hôm đó trời tối, em vừa mới tới được một ông gày còm nhom ra bắt tay, em tưởng là anh Trọng mới tham gia nhóm nên cũng bắt tay lại, má ơi, lúc sau mới biết là chú VH (cho cháu xin lỗi nhé, lúc đó chỉ muốn độn thổ thôi, không riêng gì cháu mà cả anh Tuấn DV cũng bất ngờ, tại nhìn trên hình với ngoài đời chú khác quá, hôm giao lưu qua CTH thấy chú mập lắm, hay qua chuyến giang hồ phiêu bạt để lấy tư liệu vừa qua chú có bị sút ít cân chăng ?)

Để tạ lỗi, chắc chắn cháu sẽ vào SG câu cùng MinhCC, khỏi cần đợi chuyện câu thi làm gì nữa, sẽ qua nhà bè tạ lỗi với chú.

Bài đã đăng
    11
    Cám ơn
    0

Gởi Anh Nguyên !

Tôi thường đi câu bè ở Cần Thơ .Cặp bè có thường có nhiều loại cá : cá éc, cá cóc, cá vồ đém,cá ngát,...tôi ít câu cá chỉ câu tôm. Câu bè 1 tháng chỉ lên bè khoảng 02 lần vào lúc nước ương . Ở Cần Thơ có rất ít điểm câu . Câu bè thì số lượng người hạn chế ( khoảng 3 người )- bè nhỏ 4 x 12m , bè lớn thì 10 x 20m ,đi ghe thì rất khó câu .Với lại dây chằng bè rất nhiều nên hay đứt chì + lưỡi. Mồi câu cá trên bè thì dùng thì bè nuôi cá bằng gì thì mình câu bằng mồi đó ! Ờ SG Anh có điểm nào câu tôm không ? Hôm nào có dịp xuống Cần Thơ mời Anh cùng đi cho biết .

Tạm biệt !

Bài đã đăng
    13
    Cám ơn
    0

Gửi Anh Nguyên!

Vậy là đã có thổ địa là Anh "Vinh Khanh" ở Cần Thơ cho anh "túm" rồi nhé.

Vụ cá hô thì tui có chứng kiến nó nhảy, nhưng câu bè thì... theo Anh "Khanh" thôi.

Được cá cóc, cá éc (chép đen?) cỡ trên 1kg là "ô-kê con gà mái đen" rồi.

Anh Khanh, thường anh dính cá cóc khỏang bao lớn? Anh có thể để lại số ĐT để anh em liên lạc với nhé.

Thân.

maihuong's Avatar
    maihuong đang off
    Tên thật :
    Mai Hương
    Sáng lập viên - BCV CLB câu cá 4so9
    Bài đã đăng
    798
    Cám ơn
    242
    Được cám ơn 165 lần trong 66 bài

Ôi anh Việt Hòa về nhà rồi !!! bọn em chờ anh đến dài cổ, nhớ cái món câu tôm quá đi thôi. Anh nhớ cho bọn em theo nhé !

Thone's Avatar
    Thone đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    69
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài

Gửi anh Viêt Hòa
    Bửa nay vô W4so9 thấy anh lên tiếng , mừng ghê .
    Nghe xếp Nguyên nói anh là tác giả của món còng nướng trộn cơm cháy và nếp dẽo để câu cá ngát , thành thử rất trông anh để nhờ chỉ giáo cặn kẻ vì lúc rày ở Cần Thơ rất ít cua sữa . Vã lại nghe rất giống món mồi câu cá lăng đã thất truyền . Mồi nầy không thối , mà dẽo như mạch nha phải không anh Hòa ?
    Rất mong anh chỉ giáo cho , cám ơn trước nghe bồ .
    - Anh Khanh ở Cần Thơ , anh ở lối nào vậy ? cho mình số phone đi , để còn rũ nhau đi câu chứ ! Đồng ý hông ? Tui cũng thường hay đi câu ở bè cá Cataco ở vàm Thới An - Ômôn , câu từ 8h00 sáng đến 5h00 chiều . Bây giờ ở trên đó chỉ có cá sát là nhiều , còn cá khác thì ngáp gió luôn ! Nếu câu ở bè cá nầy thì số anh em đi câu cứ vô tư . Chỉ có cá hay không mà thôi !
    - Anh Việt Hòa nhớ giúp cho anh em Cần Thơ món mồi đó nhá !
    - Xếp Nguyên có đi tiền trạm thì đi mình ên thôi , tui sẽ đưa ông xuống các bè nầy câu thử và đúng như anh Khanh nói , xếp nhớ mang theo chì , lưỡi nhiều hơn bình thường một chút còn có cá hay không thì do ... trời chứ không do mồi ! ! !

Thân .

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0

Hay quá còn gì, vậy là có tới 3 anh em ở Cần Thơ dẫn đường cho 4so9 tiến về miền Tây gạo trắng nước trong, lúa trổ đòng đòng cá lội tung tăng ... Nhất định khi Nguyên hay 1 anh chị em nào của 4so9 xuống Cần Thơ sẽ gọi cho các anh để xin chỉ giáo và dẫn đường đi đánh bè. Nghe nói Cần Thơ có nhiều sông suối rạch câu cá Lóc Bông sướng lắm, anh Khanh anh Châu anh Chung có biết chỗ không ? Câu mồi giả được không các anh ?

Thân,
    Nguyên

Trang 1/7 12345 ... cuốicuối

Thông tin topic