Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
    010's Avatar
    010 đang off Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    213
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 2 bài

Chào các bạn!

Mình sưu tầm được cách làm mồi độc đáo xin chia sẻ cùng diễn đàn:

" Vào đêm tối trời không trăng sau cơn mưa thì càng tốt, ta ra nghĩa địa tìm những chỗ người ta vừa bốc mộ, có thể gỡ các tấm ván quan tài mục đồng thời lấy thêm 1 ít đất ở đó. Không quên múc về một xô nước tại hố huyệt đó. Gỗ quan tài mục có thể mài thành bột để làm mồi câu lục. Tất cả phải làm trong bóng tối, khi không câu phải bảo quản ở nơi tối tăm, nếu đam mê thì có thể để trong gầm giường khi trộn mồi thì lấy đất tại chỗ định câu rồi trộn bột gỗ quan tài mục , nước cốt ( nước trong huyệt ), đất ở huyệt.... thành nắm rồi xả xuống chỗ câu.

Mồi này cực nhạy với Trắm đen, Trê .

Sáng mai phải đi xuống nghĩ trang Văn Điển thám thính, nghĩ tới đoạn thò tay xuống ...cũng kinh thật.

Mồi giun câu Chép:

Ra công viên Thống nhất hoặc Bách Thảo, mang theo 1 xô loãng nước xà phòng OMo ngâm 1 bộ quần áo dùng 1 tuần của mình đxuống đất, 1 tẹo sau lũ giun chui lên ta bắt vào túi mang về.
    Có thể nuôi giun để dùng dần, nói chung là làm mồi tươi bao giờ cũng hiệu quả hơn.
    Giun có thể rũ qua đất cho bớt mùi xà phòng nhưng đừng rửa kỹ làm mất nhớt giun. Tiếp đó có thể dùng giao băm nhỏ, cho vào cối giã hoặc dùng... máy xay sinh tố, máy xay thịt, sau khi giun nhuyễn ra thì là được. Nếu không có thời gian cho việc mỗi khi đi câu lại phải xay giun thì bạn có thể làm sẵn rồi bọc vào ly non để trong tủ lạnh dùng dần (nhớ phải ghi chú để người nhà khỏi nhầm với thực phẩm khác). Khi đi câu thì mang mồi trộn với đất rồi xả. Câu mồi này hiệu quả ở góc ao cuối chiều gió và sau cơn mưa.
    Hic nhưng mình sđi mượn máy xay sinh tố nhà ai đây?

Mồi giun cũng có cách khác là dùng viên gạch nung nóng đrồi bắt từng con giun để nên viên gạch, con giun sẽ chết và khô đi, nước cốt của con giun sẽ ngấm vào gạch. Làm khoảng 30 -50 con giun cho 1 viên gạch là đủ, khi đi câu buộc viên gạch vào 1 sợi dây, thả xuống ổ câu. Mùi tanh từ viên gạch sẽ dụ cá tới cho bạn đánh lục hoặc lưỡi đơn câu bằng mồi giun. Viên gạch có thể vớt lại dùng vài lần hoặc gia cố thêm hương vị giun để dùng tiếp Bảo quản bằng ly non, tránh để nơi khô ráo, nắng... chú ý bọn gián chuột mê mùi tanh cứ liếm vào gạch thì hỏng lưỡi chúng, Hôm nào định đi câu thì có thể để dưới gối ngủ, khi đi câu sẽ may mắn. "

Chúc các bạn có đủ bản lĩnh và thành công.

Thân, Hùng R.

2. Có 7 thành viên cám ơn 010 vì bài viết này:

Bài đã đăng
    27
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

CÂU LẠC BỘ CÂU CÁ THỂ THAO (HÀ NỘI)

nói thật với bác HÙNG em sợ nhất là MA bác bảo vậy thì em thấy hơi ghê ghê nhưng tại vì ham câu nên thấy hay hay .

nhưng mà có cần phải lấy 1 ít thịt chỗ chưa phân hủy mà người ta róch ra ko bác. nếu ko ta cứ thử cái xem sao. nghành nghề của em cũng liên quan đến MỘ nhưng em chỉ buôn bán và sản xuất bia mộ ở trên HÀNG MẮM ,HÀNG BẠC thôi chứ ko tham gia bốc mộ, nếu bác thật sự muốn thử cái vụ này em xin giúp 1 tay , chưa biết trừng thò tay xuống huyệt lại vớ được em TRÊ cũng vui' chưa câu đã có cá' mang về.

nếu thành công loại thính mới này có khi bác và em làm nhà phân phối độc quyền bác nhỉ..nếu đc ta nhờ anh MINH hàng giấy làm đại lý cho anh em đc hưởng mỗi người 1 tý kể cũng vui ,kiểu này có khi phải giả làm ma,mò xuống VĂN ĐIỂN lúc khoảng 2h sáng . hành sự theo kiểu cướp pháp trường thì mới được. vì phải đeo mặt nạ phòng độc chứ ko cái mùi đấy kinh hoàng mà hix phải lăn quay luôn đấy nên mới phải hóa trang giống ma_ tất cả cũng chỉ tại nghiện câu nên mới ra nông lỗi này hu hu ... '

1giâc mơ thôi rồi sẽ qua mà'' vái 3 vái..1 2 3 vái ,

ko hiểu sao em thấy lạnh sốnglưng. mà nếu bác bận ko đi được em lấy về em chia sẻ cho 1 bọc là hôm sau bác mang ra hồ là có sản phẩm mang về đúng như tinh thần bác đề ra. em liên lạc với mấy tay bốc mộ dưới văn điển ko khó lắm đâu.

ước mơ sẽ thành hiện thực mà. vụ này coi như bác gặp may rồi đấy..

thân./ viễn đông

4. Những thành viên đã cám ơn ocbieuvang vì bài viết này:

Bài đã đăng
    186
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài

mồi kinh quaneu lấy bột đó câu dính aacá ai giám ăn!!!!!!!!!!!!?????????????

tufehc's Avatar
    tufehc đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    699
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 34 lần trong 14 bài

Tôi có ý kiến thưa Viện trưởng:fficeffice" />>>

1-      Bác đưa ra cách làm mồi lúc này là đúng bụng anh em; ý tốt của bác không ai lăn tăn giề; thế nhưng bác cũng nên xem lại tý về cái qủa mồi nước quan tài (rồi anh em nâng lên thành thịt người chưa tiêu hóa) bởi theo em thì có lẽ trong hội câu SFC hay 4so9 không ai dám làm (hoặc nỡ dóc thịt người chưa tiêu) cái vụ mồi này để câu cá giải trí.>>

2-      Thế nhưng mà mấy ông bạn câu kiếm cơm thì không ngán gì mà không chế mồi theo hướng dẫn của bác. Với những ông bạn này thì chỉ câu mang ra chợ bán. Vậy bác nỡ lòng nào để người khác chén cá, lươn…được câu bằng mồi này? ( trong khi chỉ nghĩ đến có người đã khó nuốt trôi cơm chứ đừng nói gì ăn cá đó); thiết nghĩ, bác cũng nên xem lại.>>

3-      Sau hết, em đưa ra 1 ví dụ của chính em: năm rồi, em có viết bài báo nói về” những kẻ nhập nha” (dân ăn trộm); trong bài, có một chi tiết em quên khuấy bảo mật nên viết rõ ràng là thằng kẻ trộm muốn vào nhà người ta dứt khoát phải tìm cách bả con chó; nó bả bằng cách trộn vào miếng trứng chiên một ít vụn… ( thứ trái cây nướng tán nhỏ) con chó ăn xong say chết lịm như ngủ quên trong vòng vài tiếng đồng hồ mà không có biểu hiện ốm… Thưa bác, viết xong ít ngày, thứ bả rẻ tiền dân gian này được bọn đột vòm, nhập nha, bẫy chó…áp dụng thanh toán hàng loạt các chú cẩu (kể cả bẹc giê); em ân hận qúa cho sự vô tình của mình. Hôm nay em kể chuyện này ra, mong bác edit xóa bớt cái phần trên cùng của bài mồi của bác, kẻo em không dám cho vợ ra chợ mua cá về ăn đâu.>>

Vài dòng phải chăng mong bác đừng để bụng. Chúc bàc khoẻ và câu đại thắng!!>>

7. Có 3 thành viên cám ơn tufehc vì bài viết này:

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

trước khi viết những dòng này cháu thành thật xin lỗi bác MẠNH HÙNG mong bỏ qua.

mồi mà bác nói thật sự cháu biết nó từ khi cháu mới học lớp 9. Mẹ cháu vốn là một nữ y tá trong ngành quân y phục vụ ở campuchia bà thường cùng đồng đội đi câu và đánh cá ở biển hồ. bà có nói nước trong xác chết là một thứ mồi hàng đầu trong những thứ mồi câu cá. câu được hầu hết các lọai cá. nhưng rất " ác" bác cứ nghĩ sau này bác là...... thì bác nghĩ sao. cái mồi này ai cũng biết nhưng họ ko dám nói lên ko dám nêu lên như bác. tui có thể bỏ cá diễn đàn này nếu mọi người cho tui là nói nhiều. nhưng konói ko dc. bác lấy những thứ đó liệu lòng bác có thấy nao nao ko?

CÂU CHO VUI ĐỜI chứ ko phải câu cơm gạo mà ngay cả những người câu cơm gạo họ cũng ko làm vậy?

anh nguyên xóa cái bài mồi gia truyền này thì diễn đàn khỏi mang tiếng.

NHỮNG GÌ TUI VIẾT TRÊN ĐÂY MỌI NGƯỜI KO THÍCH THÌ GIẬN TÔI CŨNG ĐC . CHỨ THẤY THẾ TUI KO IM MIỆNG DC LÀM VẬY CHẴNG KHÁC GÌ ĂN THỊT ĐỒNG LỌAI.

ai ko thích cứ mail chửi tui.

9. Có 13 thành viên cám ơn keijiho vì bài viết này:

khanhden1980 đang off
    Tên thật :
    lê xuân thảo(khánh)nam100%
    Thành viên gắn bó với 4so9
    49c ấp 5 xã ĐÔNG THẠNH huyện HÓC MÔN thành phô hcm
    Bài đã đăng
    149
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 48 lần trong 38 bài

cái này em công nhận là anh NAM có lời phát biểu quá hay
    em làm công nhân xây dựng(em chuyên làm mộ cho người quá cố)
    em nghe bác ấy nói mà nổi da gà
    cái nầy dù em câu ko có 1 con cá em cũng ko dám làm đâu(em thấy tối ngày mà còn ko nỡ làm vậy nữa)
    làm vậy thấy có cái gì ko phải với ngươi đã khuất(em nghỉ vậy thôi)
    em nói vậy có gì ko phải mông anh,chị,chú,bác thông cảm bỏ qua cho
    LÀM VẬY BIẾT ĐÂU SAU NÀY NGƯỜI BỊ LÀM VẬY LÀ MÌNH THÌ KO BIẾT MỌI NGƯỜI NGHỈ GÌ(ĐỜI CÓ VAY CÓ TRẢ MÀ ĐÚNG KO BÀ CON)

linhsteven's Avatar
    linhsteven đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Ngọc Linh
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    29
    Cám ơn
    33
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài

Hix, đọc xong bài mồi này thấy sợ.

Xin admin xem xét xoá topic này đi.

tranthan113's Avatar
    tranthan113 đang off
    Tên thật :
    Trần Hướng Hoàng Thân
    Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    223
    Cám ơn
    257
    Được cám ơn 62 lần trong 39 bài

Em cũng tán thành quan điểm của anh em " Câu để vui" nhưng dù sao củng tôn trọng người viết bài nên theo em bài thì cứ để, còn chuyện làm hay không do lương tâm mỗi người thoi.
    ---------Mộng lớn ai người sớm tỉnh ra?----------
    ---------Bình sinh ta vẫn biết mình ta--------------
    ---------Lều tranh no giấc bừng con mắt---------
    ---------Bóng ác ngoài song đã xế tà--------------

------------------Khổng Minh Gia Cát Lượng---------------

mecauca123's Avatar
    mecauca123 đang off
    Tên thật :
    Bùi Trọng An
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    951
    Cám ơn
    372
    Được cám ơn 365 lần trong 190 bài

Em thì nhỏ tuổi không dám nói nhiều, nhưng mà cái này cũng là kiến thức câu cá nên thank một cái. Nói như bác Nam thì nhiều anh em biết rồi và có người làm người không chứ không phải ai cũng ghê. Như vậy bác ấy đưa ra đây để nhiều anh em chưa biết loại mồi này có thêm kiến thức. Bác ấy k nói thì thiếu gì nguòi nói ở ngoài. Cái mồi bả chó thì em biết từ hồi học mẫu giáo nên bác tufehc cũng đừng có ân hận nhiều thế, ảnh hưởng sức khỏe
    LUREVIET.COM

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Cảm ơn bác, em xin bổ xung thêm cách làm mồi câu các trê như sau:

Vào buổi chiều tối lúc chạng vạng ấy, ra nghĩa trang chon 1 ngôi mộ, tốt nhất là mới chôn từ 30 đến 49 ngày và chết trẻ. Dùng thuổng đào một cái lỗ sâu xuống sát đáy quan tài xong để xuống đó 1 cái chén (dùng để uống trà) . Công việc thế là hoàn tất sáng sớm hôm sau ra thò tay cẩn thận lấy cái chén lên lúc đó nước cốt đã đầy ắp cái chén rồi, bạn đổ vào lọ mang về nhà cất tủ lạnh để đem ra xài dần. Lưu ý nước cốt rất tanh nên có thể bạn pai chuẩn bị tình huống để ói, và pai rửa tay xà phòng 30 lần mới được sờ vào người vợ nhé.
    Mỗi lần đi câu đổ ra 1 chén như chén nước mắm ấy: chấm mồi vào như trùng, dế, chứng kiến xong quăng ra đảm bảo bá cháy.
    Nếu đi tát ruộng hoặc mương cũng sử dụng được: bạn hãy đắp bờ xong tạo vài đường cho nước ra vô, buổi chiều đổ bát nước cốt vào trong vùng mình đã đắp, sáng ra đắp hết các bờ lại mà tát, đảm bảo cá trê cả cánh đồng dồn hết vào vũng của bạn, tha hồ mà đem ra chợ bán đảm bảo các bà các chị còn khen cá trê béo thơm ngon nữa.

Chúc các bạn thành công.

15. Những thành viên đã cám ơn Binh Nt vì bài viết này:

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic