Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 9 trên 9
    Bài đã đăng
    48
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 4 bài

Xin cho hỏi cách câu cá Tra : làm thẻo, chì, và lưỡi ra sao, khoảng cách là bao nhiêu, mồi gì là tốt nhất..... tóm lại là 1 cách chi tiết nhất về kỹ thuật câu cá Tra, tôi có tham khảo trong tàng thư nhưng không thấy có bài viết trong thư mục cá Tra, xin các anh em vui lòng chỉ giáo thêm dùm, xin cám ơn.

Bài đã đăng
    220
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 3 bài

Chào anh Bình

kĩ thuật câu cá tra thì ko khó nói chung là rất đơn giản. tuỳ theo loại cá ở từng hồ mà kĩ thât câu khác nhau.Nhưng phần lớn là câu chìm ( không có phao)

• thẻo câu: dây câu thì tuỳ hỉ theo em thì khoảng 0.45mm là ngon nhất.Nhưng nếu anh muốn tìm cảm giác mạnh thì anh câu dây 0.30mm (loại này kéo cá tra Ao*Đôi hơi mệt đó nha)**chì câu thì từ 50g-100g là ok rồi.anh dùng loại chì tròn sỏ trên dây câu luôn
    • Luỡi câu : chinu size 7 .Câu luỡi đôi. anh nhớ tóm lưỡi bằng dây gai nha nếu ko nó sẽ đứt đó
    • Mồi câu: theo em nhận thấy thì cá tra là loài cá ăn tạp khi nó đói thì thứ gì nó cũng ăn .Từ trước tới nay em câu cá tra với 2 loại mồi là cám tanh với bún mẻ. và loai mồi truyền thống là bún mẻ (phần lớn cá tra sông hay hồ đều ăn laọi mồi này) .hồi trước em câu cá tra ở hồ Gia Bảo (gò vấp) thì em câu mồi ruột vit*(gà)và câu*nổi cá ăn rất nhạy tuy nhiên chỉ có ở Gia Bảo thôi .nhưng sau cái dzụ H5N1 thì cái mồi này hơi bị ớn

anh có thể tham khảo thêm ở đây

http://www.4so9.com/cauca/ArticleView.php?article_id=41

Chúc anh câu được nhiều cá

Kính

Dương

3. Những thành viên đã cám ơn flyfishing vì bài viết này:

Bài đã đăng
    48
    Cám ơn
    0

Chào anh Nghĩa !

Cám ơn anh rất nhiều, quả thật tôi đã " sáng suốt " hơn nhiều khi đọc theo hướng dẫn của anh, tôi sẽ làm theo đó, hy vọng sẽ có kết quả tốt, chúc sức khỏe anh. Thân.

Bài đã đăng
    220
    Cám ơn
    0

Chào anh Bình (đừng gọi em là "anh" em là người nhỏ nhất 4so9 đó)

Em xin bổ xung thêm cá tra ở Ao đôi còn ăn mì gói nữa đó. Với lại cá tra dễ câu nên anh có thể câu bất cứ kiểu nào của anh nó cũng ăn . em cũng chỉ mới đi câu khoảng 1 năm nay thôi và sư nghiệp cá tra cua em cũng kéo dài hơn 6 tháng đó

• Nếu muốn anh em mình có thề kết nghĩa huynh đệ há em biết gì hay sẽ chỉ anh cũng như anh biết gì hay cũng chì em há
    • số điện thoại của em là 0908351319 gặp Dương

Bài đã đăng
    48
    Cám ơn
    0

Chào Dương !

Mình năm nay 32 tuổi, Dương bao nhiêu tuổi vậy, rất vui được biết Dương, số phone của mình*là 0913968202. Hẹn gặp Dương trong 1 ngày gần đây nhé. Thân.

Bài đã đăng
    220
    Cám ơn
    0

chào anh Bình

chà ...chà... vậy là anh Bình lớn hơn em nhiều rồi ko biết xưng hô sao cho tiện há, Thôi thì như vầy anh Tuấn savimex lớn hơn anh chút nhưn em cũng gọi là " anh' nên thôi gọi anh Bình là anh luôn cho thân mật há

Em thường câu ở Đông Diều vào tối thứ 7 và hay ngồi chòi 10. Thỉnh thoảng em cũng vô A-xây (thanh đa) câu anh vô đó cứ*hỏi mấy tay phục vụ** "cu Dương câu cá mè" là mấy tay lính cũ hay chủ hồ biết liền. có thể chiều mai (13/5) em sẽ vô Đồng Diều.nhưng em ko hứa vì hồi chiều này em mém chết nên cũng hết "đạn"rồi.nếu đi được em sẽ gọi cho anh

còn cái dzụ hồi chiều nè (thảm hoạ ở Ao Đôi)

http://www.4so9.com/cauca/DiscView.php?mid=15884&forum_id=15

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

chào tất cả các Anh trong diễng đàng câu cá , các A ơi chỉ cách cho em làm mồi câu cá tra  em rất thích mà ko biết , em làm đủ thứ mồi. nào cám tanh ,cám viên sai nhiễn, rồi làm mẽ nước dua với phomai đâu bò mà ko hiệu nghiệm gì hết , thấy các chú câu dính  ca tra to wa ở Hồ Câu cá Yên Kiều Quận 12 mà mình câu ko dính gì cả buồn lằm bửa nào cũng về ko , Các Anh có chiêu gì chỉ em với .Cám ơn Các Anh trong diểng đang câu cá nhiều lằm

Bài đã đăng
    12
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

A/e nào có câu ở q9 ko.
    Hú e zới. 0906302099.phong

richardle đang off
    Tên thật :
    Lê Duy Long 1964
    Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    209
    Cám ơn
    174
    Được cám ơn 34 lần trong 9 bài

Tui hay câu ở Quận 9 vào thứ bảy và Chủ nhật, hồ Thuận Phát 60 ngàn/suất 3 tiếng, hồ Thu Thảo 60 ngàn/suất 4 tiếng, đa số là đi cho cá của người ta ăn no rồi về mà phải trả tiền giờ nữa hehehe. Cuối tuần này thì chưa biết có đi không vì đang có kế hoạch khác, nếu có câu sẽ alo bạn đi câu cho vui..
    Mơ một ngày bình yên...

Thông tin topic