Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 3 trên 3
    rô đồng's Avatar
    rô đồng đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    107
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 14 lần trong 5 bài

Chào các bác. Em mới chuyển sang câu Lục. Nhưng có vấn đề là buộc dây linh cho Lục. Em không biết làm cách nào để buộc sao cho lúc nào Lục cũng thăng bằng. Em buộc thì chỉ vài lần giật là nó lệch hẳn sang một bên.
    Bác nào biết chỉ cho em với. *_*.
    Ngoài ra cho em hỏi nếu để câu Lục thì cần Tica khoảng mấy mét là vừa hả các bác? Nếu có gì thì chỉ bảo thêm cho em cả về giá cả của nó luôn. Hiện giờ em đang dùng một cái của Trung Quốc không số không má nặng kinh khủng dài 3m.
    Cám ơn các bác nhiều.

Bài đã đăng
    11
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Chao Tung

Cai do de thoi , ban kiem 1 doan dau cau du , truoc khi ban cho cuc chi nho , ban luon 2 dau du do vao that chat lai , cong doan sau thi van dung soi day dong nho buoc chat luoi luc voi chi vao thoi , dam bao ban se khong bi lech day cau nhu ban noi . Con can cau ,  neu ban cau luc thi ban nen cau can dai 4m5 la hop ly nhat . co 2 loai can Tica :

Tica den dai 4m5 gia 1trieu 350 nghin

Tiaca xanh dai 4m2 gia 1trieu 500 nghin

Dac diem 2 loai can nay rat nhe , nhung Tica xanh hay hon Tica den vi dau ngon no lam xoan va dac chiu tai rat tot , Ngoai ra cung con co kha nhieu loai can 4m5 cua Han quoc hay Dai loan cau cung rat duoc ma gia ca hop ly Vd : can  will field cua dai loan gia 650 nghin rat nhe ma gia kha hop ly . Con may ban nen chon may ngang loai 1*4 hay may Fly cau luc cung rat hay . Chuc ban chon duoc 1 cay can  nhu y va cau duoc nhieu ca , Duoc con nao to nho de phan cho to 1 con nhe

nguyenthao's Avatar
    nguyenthao đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    263
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài

- Đã chơi lục thì bạn nên hỏi thăm mua lục của những cao thủ Hà Nội, chọn loại đã làm khoen sẵn ngay giữa tim lục (bằng dây*thép hay dây sáp). Bạn chỉ cần nối dây link vào là xong.

- Về cần: nếu có khả năng thì mua loại cần tốt, đầu cần không quá dẻo thì mới đóng dễ, 5m trở lên đánh mới đã. Nếu không đủ tiền thì kiếm mua 1 cần tay dài 5-6 m, lắp khoen và máy vào cũng đánh tốt, chỉ tốn hơn 100,000 đồng thôi.

Chúc thành công.

Nguyên Thảo

Thông tin topic