Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Moi` nay` cau ca' Ro thi` khoi~ phai lo nha!!!

dac diem~: Mua 5000 trung kie'n hay nhiu` hon tuy` theo luong ca', mua them 1000 dua` kho nao, tuy` theo so luong ma` ti~ le la`: 5: 1 (tinh' theo thoi` gia' hien tai))) heheh

Cach' lam`: Dua` nao mua ve, lay nuoc cot, bo len cai lon sua~ bo` hay cai chao~ nho~ cung dc!!! thang cho ra thanh` dau` dua`! nhung trong luc' dun soi nuoc dua` gan can het thi cho them 1goc' sap den` cay` vao` dun chung!!

neu' co' sap' thuoc' tau` thi` cang` tot', kg thi` lai sap den` cay`!! muc dich la` ket dinh trung kien ay' ma`!! chung` nao` sap tan va` nuoc cot' dua` gan` can thi cho trung kien vao` xao` chung!!! Xao` den khi nao ma keo lai va nge mui thom la dc!!!!

Chuc anh em thanh` cong!! minh` thay moi` nay cung ba't lam' nha!! ai co' canh nao` hay hon xin chi giao'!! thanks

tudat's Avatar
    tudat đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    30
    Cám ơn
    0

Chào a. Phúc,

Cám ơn bài mồi của a, mà cho mình hỏi tí là mồi này câu cá Rô Fi hay Rô Đồng dzậyChân trong miệng, nếu mình ko dùng sáp đèn cầy mà dùng mỡ của con bò cho vào thì có được ko. Bài mồi này mới lạ wúa, để thử mới được.

ThanksChân trong miệng

wangfa1977's Avatar
    wangfa1977 đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    517
    Cám ơn
    388
    Được cám ơn 37 lần trong 24 bài

Chào các bạn thích câu rô đồng !

Bài mồi của Phúc rất giống mồi dân Gò Công hay dùng (họ dùng gạch cua câu thì nhạy hơn ). Nhưng khi thấy mình câu bằng mồi trứng kiến tươi thì họ rất ngạc nhiên vì không biết làm cách nào mà trứng kiến không bị rơi ra khỏi lưởi !?

Nếu các bạn biết móc trứng kiến thì mình khuyên nên câu bằng trứng tươi vì sẽ nhạy hơn rất nhiều .

Chúc câu được nhiều cá .

quang58's Avatar
    quang58 đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    30
    Cám ơn
    0

nếu ko biết cách bóp mồi trứng kiến thì mình kiếm 1 sợi tóc cột vào lưỡi, khi nào bóp mồi thì lấy sợi tóc quấn lại cho chắc, thế là xong

HTH's Avatar
    HTH đang off
    Tên thật :
    H T Hải
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    19
    Cám ơn
    1

CÁCH CỦA BẠN LÀM TÔI NHỚ HỒI NHỎ Ở DƯỚI QUÊ- BẾN TRE -  TỤI TÔI CŨNG HAY LÀM THẾ TUY CÓ HƠI KHÁC LÀ HỒI ĐÓ TỤI TÔI DÙNG SÁP ONG MÀ XÀO VÀO

BÂY GIỜ THÌ HƠI LÀM BIẾNG RỒI TÔI NGHĨ BẠN CÓ THỂ SEARCH TRÊN MẠNG CŨNG CÓ VÀI CÁCH THÚ VỊ LẮM 

caucacon's Avatar
    caucacon đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    30
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Chào các bạn!

Theo kinh nghiệm và những gì mình học được thì: câu cá rô đồng ở miền Tây (mình ở An Giang) mồi được xem là nhất chính là gạch cua. Cua sống bóc mai, lấy lưỡi móc vào, câu rất nhạy, câu xong sẽ có món canh cua và canh cá hoạc cá kho thứ hai là trứng kiến (loại to thì tốt). Thứ ba là thịt con cua úm (cua ốm) tức là cua sắp lột. Mồi thông thường nhất là tép, trùn...

Và theo kinh nghiệm nhiều người câu cá rô, mình cũng thực hiện, thì mồi tươi là nhạy nhất. Tất nhiên mồi chế có cái lợi là cá dễ bắt mùi hơn. Vì vậy câu cá rô quan trọng nhất là mồi nhử (hay mồi xả). Mồi nhử thì trong diễn đàn cũng có bài thuốc rồi. Nhưng theo mình, mồi nhử hiệu quả nhất và dễ tìm nhất ở miền tây là xác mắm, cái thứ còn lại sao khi người ta nấu mắm xong ý. Mắm càng ngon xác mắm càng nhạy. Thấy chỗ nào có cá rô to (có lẽ do kinh nghiệm + chút linh cảm) thì lấy đuôi cần nhúng vào xác mắm, sau đó quậy nhẹ xuống mặt nước thu hút cá. Thế là bè lũ cá sặc, có rô, cá trê... kéo đến. Cá con hay phá mồi trên mặt nước, vì vậy cần phải để cho mồi chìm nhanh xuống tận đáy. Thường thì con cá đầu tiên là con to nhất.Cũng có lúc con câu nguyên 1 trường mâu giáo mới dính con cá GV cuối cùng.

Một chút lưu ý là câu kiểu này không chì phao sẽ nhạy hơn, vì con cá rô mề nó cũng khôn thật, cá con quậy ở trên với cái phao nó sẽ nhát ăn. Ông cụ của mình chuyên câu cá kiểu này đã hạ không biết bao con rô mề "biết nói".

Cuối cùng, mùa nước ở miền Tây gần đến rồi, chúc mội người có một mùa bội thu.

Thân.

Tấn Trường.

Thông tin topic