Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
    Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Chào các bác,các bác cho em hỏi khi câu cá ở những hồ hay đập nước to thì xả mồi câu lục như thế nào?có cần xả nhiều không?Chọn điểm câu xa bờ là bao nhiêu mét,có cần câu sâu quá không,lưỡi Lục cách mặt nước bao nhiêu mét là hợp lí?nên xả mồi thơm hay mồi thối.Em xin cám ơn!

nshvu's Avatar
    nshvu đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    91
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 26 lần trong 21 bài

Chào bạn Hải.

Nói đến câu hồ thì tôi ko biết gì để tư vấn nhưng tôi có thể tư vấn 1 chút về câu ở đập nước.

Đối với câu lục ở đập nước, điều đầu tiên bạn hãy tìm hiểu là đáy của nơi bạn muốn câu là phẳng hay lòng chảo.

Nếu là phẳng thì bạn xã mồi bình thường.

Nếu là lòng chảo thì bạn ko nên xã mồi (mồi sẽ bị lăn, ko chính xác vi tr&iacute.

Mình thấy cao thủ ở đập đá đen ko xã mồi, họ chỉ lấy đất sét ném xuống thôi, chủ yếu để làm nước đục, cá thấy động nước tưởng mồi nên sẽ vào ăn. Bóp tí mồi vào cái lò xo gần lưỡi lục rồi thả xuống chổ ném đất sét thôi. Hiệu quả cực kỳ, bạn hãy thử xem.

Mồi câu thì bạn phải tìm hiểu xem xung quanh họ câu bằng mồi loại gì(ngoại giao là tốt nhất) thì bạn làm mồi giống họ là đc.

Độ sâu thì theo ý riêng của mình thì nhỏ nhất là 2m, nếu cạn quá, bạn giật 1 cái chắc văng lên bờ luôn(nguy hiểm cho người đứng sau).  

Khoảng cách câu thì quan trọng là mắt của bạn thôi, nhưng theo ý riêng của mình thì đánh gần tốt hơn, cần 4m5 thì vị trí đánh từ 4m5 đến 5m.  Chúc bạn câu đc nhiều cá to.

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Cám ơn bác,Em cũng đi câu ở đập mấy lần rồi,toàn móm thôi,em toàn đánh xa bờ thôi(khoảng 10 m),lưỡi lục to(cỡ 13).Nếu câu gần bờ em sợ nước trong quá không câu được cá to.Mà em câu sâu lắm (> 3m),có xả mồi nhưng vẫn chỉ câu được cá bé băng ngón tay út(cá mương) thế mới đau chứ.Em thấy xung quanh chủ yếu là câu được cá mè,và trôi bé.Họ đều xả mồi câu,nếu mình không xả thì khó được lắm.Mà làm đục nước cũng chỉ 1 thời gian ngắn thôi la gió thổi nước lại trong ngay.Chẳng lẽ cứ làm nước đục mãi thì động ổ cá to không vào đâu.Hôm vừa rồi lại thấy anh bạn mới quen khoe là câu được con cá trắm hơn 10 kg nên lại máu.Muốn lên trên này học tý võ để còn đi chiến đấu

Bài đã đăng
    216
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần trong 4 bài

Chọn điểm câu xa bờ là bao nhiêu mét,có cần câu sâu quá không,lưỡi Lục cách mặt nước bao nhiêu mét là hợp lí?
    Lạ nhỉ ?chẳng hay bạn câu lục "lửng"?

Bạn vào đây xem thêm thông tin:

http://hoiquanbancau.vn/hqbc/showthread.php?t=599

http://hoiquanbancau.vn/hqbc/showthread.php?t=335

Thông tin topic