Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Ðề tài: moi nhu cau ca hanh .

Bài đã đăng
    8
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

chaò các cần thủ DÀ NĂNG ! Dê mói vào nghề nên kg biết môi nhu câu cá hanh lam nhu thê nào ? tiên bối nào biét chi cho dê voi ! De hay vao vung 3 HAI QUÂN cau ca hanh ,o trong dó nhiêu ca hanh lam nhung nêu co mòi nhu thi ca an nhièu hon ! xin cam on va hau ta chien loi pham dau tien ! chúc cac can thu mot ngay dau tuan hanh phuc , cuoi tuan cau duoc nhièu cá !

tienluat's Avatar
    tienluat đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    37
    Cám ơn
    0

chào bạn Hùng.

Không biết ở DN bạn câu mồi gì nhưng ở QNhơn tôi hay câu cá Hanh bằng ruột gà, vừa rẻ vừa hiệu quả, không cần phải dùng mồi nhử, đảm bảo 10 con thì 9,5 con tới ăn.Bạn thử xem và nhớ hậu tạ con cá đầu tiên như đã hứa nhé!

Bài đã đăng
    27
    Cám ơn
    0

Hi, hay đấy. Họ hỏi mồi xả lại chỉ dẫn đến mồi câu La hét

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 817 lần trong 322 bài

Mồi xả câu cá Hanh (Tráp) chủ đạo xoay quanh con moi khô (ruốc) hay tươi trộn với cám. Chỉ cần nhiêu đó là bạn có thể dụ dc đám cá Hanh bu vô roài. Nhưng quan trọng là mình phải làm cho mồi tụ lại.

Mình thì hok cần con cá đâu bạn đi câu nhớ chụp hình nhiều nhiều và post bài lên đây cho anh em nhìn đã mắt là tốt rồi. Hi Hi

Chúc câu dc nhiều cá anh nhé!

Hồ Vân Nam

5. Những thành viên đã cám ơn keijiho vì bài viết này:

Bài đã đăng
    21
    Cám ơn
    7

Làm mồi nhử cá hanh thì có nhiều cách lắm. tôi có biết 1 cách là dùng mè rang cho cháy lên rồi giã nhuyễn, lòng đỏ trứng gà và cá hộp. Tất cả trộn lại cho đều rồi nhồi chung với bột mì thật nhuyễn không khô quá mà cũng đừng nhão quá. còn có 1 cách vừa nhanh vùa khỏe là xuống chỗ tiệm bán đồ câu Huyền ngay ngã 3 đường Bạch Đằng và Hùng Vương ( nếu bạn ở ĐN) muốn bao nhiêu cũng có. hihihi.

chúc bạn câu được nhiều cá nhé

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0

Đúng là câu bằng ruột gà cá Hanh khoái lắm hình như đó là món khoái khâu của nó , cá Hanh ăn tạp và ăn nhiều về đêm . Bác nhử làm gì cho mệt , cá nhiều là cá nhỏ ( em thấy câu bằng ruột gà toàn là Hanh >1kg ăn ) Nghe chuyện câu kéo em thấy buồn quá , đà nẵng bây giờ khác xưa ... chắc sông Hàn chẳng còn nhiều cá chờ em về câu nữa đâu (T.T)

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Mặc định Chao Ban

Ban o Quy Nhon, ban co vao bai xep cau ko, trong do minh nghe noi nhieu ca hanh lam

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Cảm ơn bạn tienluat nếu áp dụng cách dùng mồi ruột gà của ban có hiệu quả mình sẽ hậu tạ bạn

admin đang off
    Tên thật :
    Bùi Hồng Sơn
    Dâu trăm họ
    Bài đã đăng
    3.728
    Cám ơn
    2.992
    Được cám ơn 3.727 lần trong 902 bài

Cá hanh ăn tạp nhưng vẫn lựa chọn mồi quen thuộc nhiều hơn. Ví dụ vùng đó nhiều tôm tép thì dĩ nhiên mồi tôm tép (hoặc có mùi tôm tép) vẫn thắng các loại mồi khác.
    Mồi xả nhử cá hanh như Keijiho nói, xoay quanh mồi là ruốc. Bạn chỉ cần lấy ruốc hay một số vùng gọi là moi (tươi càng tốt) trộn với mắm tôm, thêm cát, nước tại điểm câu cho thêm số lượng và ngấm mùi mà cá không ăn được rồi xả. Nhớ để ý dòng chảy của nước để đón câu tại điểm mà nước làm mồi xả tụ nhiều nhất.
    Chúc thành công và cho xin ít hình nhé.
    Thân

dungtkd's Avatar
    dungtkd đang off Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    136
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 160 lần trong 53 bài

Thông báo cho các bạn biết Vùng 3 hải quân hiện nay cá hanh và cá hồng mú đều rất ít do nguồn nước từ khu chế biến thủy sản thải ra cực kỳ ô nhiễm, dẻ dầu, thùng sơn vv... cá không có nhiều như các bạn tưởng mà vô thì cực kỳ khó, có khi đang câu thì trực ban vào đuổi cổ ra thế mới đau. chỉ toàn cá dò bằng cái bật lửa ga mà thôi, ngày đêm dân thường vào thả lưới, thả cái giỏ hình chữ nhật bằng lưới sát cầu cảng dài mấy trăm mét (cá tôm to nhỏ và hết), câu giăng, dân làm nghề chuyên nghiệp nên bọn cá khó mà sống sót nổi (sao không thấy cảng vụ ra đuổi gì hết) nơi đây xưa kia nơi đây (là giốn cá) sinh sản rất nhiều ở xung quanh lưới cào chài ủi đêm ngày bây giờ thì tiêu rồi cá ơi, không còn cá để mà câu.
    Thay đổi nội dung bởi: dungtkd, 09-11-11 lúc 10:37 AM

Thông tin topic