Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: moi cau ca tra

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

xin cho hoi trong cac loai moi cau ca Tra thi moi nao nhay an ca nhat vi minh cung thu nhieu loai moi roi nhung van cau kg dc.xin cac anh chi giup dum em.thank you!

2. Những thành viên đã cám ơn khanhloanvan vì bài viết này:

bethichcau's Avatar
    bethichcau đang off
    Tên thật :
    ĐINH HỮU TÀI
    Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    156
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 16 lần trong 14 bài

chào ban khánh

mồi cá tra thì nhiều loai lắm.nhung tuy hồ mà chu cho cá ăn cái gì.ban pai chu y nguoi ta câu hồ do bang môi ji cá ăn?nếu hô do ca ăn cám mà ban danh com mẽ thi cung ko dinh dâu.

ban hay thử nhé,chúc ban câu nhiu cá to.cuoi tuần ranh thi minh voi ban di câu cat xanh.sdt 01223790138

THÂN 

4. Những thành viên đã cám ơn bethichcau vì bài viết này:

Trumsodo's Avatar
    Trumsodo đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    59
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

bạn Khánh ới ời !!!

tuỳ hồ mà làm mồi ,ngoài kỹ năng câu cá bạn phải học thêm  kỹ năng chế tạo mồi. câu zậy nó mới zui . tui đang nghiên cứu mồi câu cá chẽm dùng cho câu ngâm Cau mày. chứ câu rê cá ăn cũng hên xui àh ( hiệu qủa năng suất kém, khả năng bị xẩy cá cao, cảm giác mạnh hơn.... ) tui đã phát hiện đc , cá chẽm hay cá lóc nó cũng ăn mồi chết ( ruột gà... ), còn cá trê thì nó ăn mồi nhái ( chết ), tui đang ngâm cứu mồi....

tui chỉ bạn mấy cái gia vị cho mồi nè ( mún thành mồi thì phải kết hợp nhiều loại ) : mật ong, trứng gà , sữa tươi, sữa bột, sữa đậu xanh( hay đậu nành ), nước sôi, kua đồng xây nhuyễn, tép tôm , ruột cá, ruột gà , cám , bánh mỳ , khoai lang, khoai lang đà lạt xấy khô, khoai tây,  nước thịt kho, nước gà hấp hành, các loại rau ..... bất cứ cái gì người ăn đc cá ăn đc hết , cái gì nó cũng có giá hết bạn ơi, ko có zụ ngồi ở ko mà đòi làm trùm đâu Tuyệt.... mà câu cá chuyện blóc là như thường  Thè lưỡi.... chỉ sợ lúc đi chơi với mấy đứa bạn mà mình bị blóc thì cũng hơi bị quê La hét

chúc bạn câu đc nhiều khủng long .

6. Những thành viên đã cám ơn Trumsodo vì bài viết này:

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0

bác Trumsodo cũng nghiên cứu câu chẽm hả,bác chỉ em với,em câu chẽm ở cầu tàu,dùng mồi là cá đối sống,móc vào lưng rồi thả mồi cách mặt nước biển 3 sải tay(khoang 4m),ngồi chờ mãi mà cũng chẳng thấy động tĩnh gì cả,nản
    bác chia sẽ kinh nghiệm cho em với,thanks bác

Thông tin topic