Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18

Ðề tài: moi cau ca chep?????

Bài đã đăng
    6
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

neu di cau ca chep thi moi cau ca chep nao la hieu qua nhat vay?????
    tra loi nhanh nhanh len nhe
    cam on rat nhieu

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Tôi chỉ bieết moồi câu lục thôi.
    0,5kg bột đậu tương rang vàng, 5 củ khoai lang luộc chín, 0,3kg mẻ. Trộn đều, nghiền kỹ để khoảng 4 tiếng sau đó thả mồi, đảm bảo bạn sẽ câu được cá chép (nhưng hồ phải có cá chép)

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.843 lần trong 276 bài

Có cả một chuyên đề về cá chép trên trang nhất, bạn đọc qua nhé.

Thân,
    Nguyen

Bài đã đăng
    9
    Cám ơn
    0

Theo kinh nghiem cua toi thi moi cau ca chep (cau luc), ngoai nhung nguyen lieu nhu tren ban nhat thiet phai co thoc ngam, thoc ngam co suc thu hut ca chep rat manh.
    Theo kinh nghiem cau ca no license thi neu ban cau luoi don, phai kiem bang duoc giun đỏ. Ngoai ca chep, ca diec, ro phi, tram trang cung rat thich loai moi nay, neu la ca tram den thi phai co oc dap vo, ngam khoang 1 ngay. Oc la thuc an ua thich so 1 cua ca tram den, thay vi bot mi ngam me, neu ban cau lang xe co the dung oc nhoi nuong de lam moi cau tram den.
    (Cau ca chep no license o Ho Tay HN vao mua ca vat de nen kiem cho nuoc trong, tha mot dam beo tay co dinh vao mot cay gay cam xuong bun, chac chan duoc ca chep to).

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0

Cau ca' che'p co' the dung ngo^ de cau luoi mot, rat hieu nghiem ban hay thu xem.
    Neu Ca'c ban o Hanoi sao chu'ng ta khong tu tap nhau lai tha`nh mot nho'm ca^u, thi thoang ru nhau di xa cau ca' to thi` thu' phai biet!
    Ban na`o chung y' tuong thi` lien he voi to'
    Email: le-tuan.viet@siemens.com
    Mobile: 090.348.0099

Chu'c vui

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

câu bằng giun đỏ ,lưỡi câu cắt (số mấy quên rồi ) , ,giun móc nguyên con ,bọc vào đất sét mỏng ,thả sát đáy
    cá chép hay sợ mồi nên phải làm vậy ,khi cá chép vào nhìn tăm là biết liền ,to cỡ đầu đũa ,đều ,chạy theo hướng chuyển động của nó
    cá giếc tăm bé hơn ,cũng tương tự
    tuỳ theo từng hồ mà chọn ,có nơi dùng bánh mì ,bột mì trộn với trứng .....
    hơn chục năm rồi không đi câu ,viết vài dòng không biết đúng không !

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.843 lần trong 276 bài

Mình vừa đi câu cá chép vế. Quơ đưoợc 6 con công lại khỏang hơn 4kg, tuy không lớn nhưng hồ Đào chỉ có đến thế là to nhất !

Mình câu nhẹ nhàng bằng phao chạy 2 lưỡi. Ban đầu thử câu lưỡi lục được 1 con, câu lưỡi thường được 5 con (vì chủ hồ càu nhàu không cho câu Lục :-D Mồi thơm 'cám trứng' rãi xuống là lên 'tăm' (Saigon gọi là 'tim') sau 15', phao chạy cũng nhạy như câu Lục, mê luôn !

Thân,
    Nguyên

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

cau ca chep bang trung chi,luoi be hoi lech trai hoac phai tuy y, luoi dap hoi dep de quan trung cho de,cau bang phao.Khi cau phai xa moi va chi cau tai mot diem da xa moi ( de y nhung cho ca tim - sui bot ).Ngoai ra co the cau bang moi khoai lang xay (bot ) nhung thuong cau ngam
    Minh chi biet chut it the thoi

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

tui cung xin co y kien ve moi cau ca chep! theo nhung bai viet moi nhat thi ca chep noi chung an moi rat that thuong ! co ho an trun chi nhung co ho ca lai an bot thom!

nhung rieng o q 9 tui co mot ho ban tu nhien! ca chep o do nam ngoai thi an moi thom ( cam cho chim an loai cam con co`, rang len thom va` mau thi hoi hoi giong socola bi dinh nuoc! mau cacao la dcbop voi com nguoi hoi nhao mot chut, tot nhat la nen say ra cho nhuyen! roi bop chung voi nuoc! dung bun cung dc! nhung phai bun gao a` nha! ko dc de chua!) ngoai ra co`n co the dung loai ca'm tanh hat vien da`nh cho ca an! ( cam hat dem ve` say nhuyen sau do bop voi nuoc, cam se dinh lai! cu the ma moc va`o cau!) nen nho la` dung quen la`m  du moi de la`m moi xa !

cac bac thu di se thay!

rieng o thanh da ca chep an trung chi ! tui thu go`i! moi co nua gio ma tui bo mot em chep go`i! co`n mo`i cam tanh tui chua thu o thanh da! nhung o ao tren q9 thi` ok! bao dam! hom kia tui moi cho len bo` mot con chep be be 1kg 1!

luc truoc ca co 500g thi moi ngay 3 con la chuyen nho?

hi`hi`

Bài đã đăng
    7
    Cám ơn
    0

Tôi đã đọc và nghiên cứu nát nứơc các trang hướng dẫn về cách làm mồi câu của trang web 4so9 và cũng đã rất dày công thử nghiệm từng công thức một. Thú thật thành công cũng có mà thất bại ( bị bể mặt với bà xã vì quá tin vào hướng dẫn của các bác nên nổ tưng bừng,nhưng kết quả là còn thua mấy tay amateur mặc sơ mi dài tay giầy da bóng láng ngẩu hứng kêu đem cần ra câu). Tuy nhiên, vaẫn đang raất kiên trì thuử tieếp cho toới bao gioờ đaắc đạo.

Xin hỏi một điều: Các công thức làm mồi hay nhắc tới khoai lang. Nhưng tại sao lại không dùng khoai mì nhỉ? Đã có ai thử bao giờ chưa?Xin cho biết.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic