Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
    Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Lam the nao de ca ro dong an moi, ca ro dong rat khon, thuong moi den truoc mat ma no van khong an (ao sau chung 20cm). Dung giun cung khong an, banh mi cung khong, sang tom no lai cang khong an ! Dung moi gi va lam ntn ???
    Em rat thich cau nhung khong co nhieu thoi gan de di cau, mong may anh chi giup !

Bài đã đăng
    11
    Cám ơn
    0

Đi ra tiệm bán mồi câu mua trứng kiến. Nhớ hỏi cách mắc mồi. Đảm bảo bạn sẽ câu dính cá rô!!!
    Chúc thành công

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

chào bạn
    Minh xin bổ xung thêm thông tin về cách câu cá rô đồng. Khi bạn mua trứng kiến hãy coi xem có nhiều trứng kiến chúa hay ko nếu ko có thì cũng ko sao hết ,khi câu lấy một ít trứng kiến bóp nhiễn cho ra nước, thẩy vào chỗ bạn định câu , để tạo nước vùng , sau đó mắc trứng kiến vào lưỡi thả vào ngay chỗ thả mồi vùng...chắc 100% cá rô ăn bạn sẽ mắc mồi ko kịp
    Bạn hãy chọn loại lưỡi câu nhỏ để câu cho dễ dính cá , và dễ móc mồi.....Chúc bạn thành công

cc's Avatar
    cc đang off Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Tôi rất thích câu cá đồng , xin mạo muội đưa ra một số kỷ thuật câu cá rô để anh em câu xem thử cho vui. Mồi của cá rô đồng thường là trứng kiến vàng .Nếu bạn chưa biết vắt trứng kiến khi mua nên chọn trứng kiến chúa cho dể vắt (móc). Cước câu phải nhỏ (thường thì từ 24-28 là vừa) , khi câu bạn nên chọn những chổ có cỏ hay lục bình nhiều , vì cá rô thường ở những nơi rậm rạp, bạn cho một ít trứng kiến vào vùng định câu, chờ một tí &.rồi giựt . chúc bạn thành công.
    Một số địa điểm có nhiều cá rô là :Xung quanh nhà máy đường Hiệp hoà, Lên Sông mây đi ghe qua đồi (cá rô rất lớn tương đương với câu cá rô ở cà mau) .

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0

Mồi câu cá rô đồng chứ gì heheheheh ......thì thọt trứng kiến xong xào với mỡ bò đó .......... bảo đảm với bác là bác giựt mê tay luôn

Bài đã đăng
    4
    Cám ơn
    0

Ở chỗ mình k có bán trứng kiến nên cách câu cá rô của mình là bắt châu chấu (nhện cũng được), ngắt càng cắm từ đầu xuống. Khá hiệu nghiệm đó, khỏi cần chuẩn bị mồi. Nên đứng ở chỗ khuất tầm nhìn của cá, thả câu gần bờ, có bụi cây mọc ăn ra mép nước càng tốt hay đám lá sen, súng.

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

chi co trung kien ! luoi cau thi` co so 3 tro xuong la` vua! nhung dung co lay luoi be qua nhu cau ca sac! lo gap ca to de xay! thuong choi luoi so 3 doi khi ban ko gap ro dong ma` gap tre chang han! thi am luon !hehhe

Bao's Avatar
    Bao đang off
    Tên thật :
    Lê Đình Bảo
    Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    198
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 23 lần trong 15 bài

Hi !

Thường cá rô chỉ khóai khẩu món trứng kiến, hiện giờ đang vào mùa câu , về điểm câu thì ngọai thành khá nhiều như Bình chánh, Tân Túc, Xuân Thới Thượng .... tuy nhiên , dạo này  dân câu cá rô đồng  thường đổ xuống vùng Tân Hòa - Tân Thành ( Gò công) rất nhiều, mấy chuyến phà đầu tòan là dân câu, trung bình 1 ngày câu được khỏang 3,4 kg cá , khỏang 2,3 ngón tay  /1 con, nhưng phải đi từ sáng sớm ( 3,4 h sáng).   

Lê Đình Bảo

Bài đã đăng
    12
    Cám ơn
    2

Thật sự em ko biết trong Nam câu cá rô thế nào chứ ngoài Bắc thì từ bé đến giờ em toàn câu bằng cào cào và châu chấu. Bỏ đấu mắc vào lưỡi câu có ngạnh và thật sắc. Nếu ao sâu 20cm thì coi như ruộng, câu ko cần dùng phao. Mắc mồi cào cào xong thả xuống chỗ câu và phải nhử nhử nhấp nhấp đều tay. Cá rô đồng là chuyên ăn mồi chạy, động và là loài tạp ăn. Nó đớp ngoằng một cái là cứ việc giật nhẹ lên bờ, ko lo tuột. Hi hi có tí kinh nghiệm mong chia sẻ với các bác

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.844 lần trong 276 bài

Các anh em đã câu cá rô đồng với mồi bằng ... dây thun (dây chun) chưa ? Rất nhạy đấy ! Mình đã tự tay thử bằng dây thun nhỏ (Tuấn HX chỉ đó mà), mà câu lia lịa luôn :0)

Bực quá, đường ADSL đã UP rồi, thông số kiểm tra rồi mà sao cứ trục trặc hòai không lấy IP của WAN được ! Có ai có kinh nghiệm trong việc dùng ZyXEL ADSL/router dùng ở Việt Nam không ? Thắng ơi ...

Thân,
    Nguyên

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic