Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài: cach cau ca bong lau?

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

xin phep cho tieu de hoi co ai la tien boi trong nghanh cau ca bong lau khong vay? tieu de chi moi chap chung vao nghe cau ca bong lau thoi binh thuong thi di cau ca song khong ha chu khong co cau ca ho nhu may su huynh nen can nguoi chi day ve cach cau ca song nhieu kinh nghiem nhat, mot so cach cau ca bong lau thi cung biet nhung co le chua du, nen tieu de can mot so tien boi chi dao cho minh vi cung dang gan vo mua ca bong lau o song cat lai roi, nen can hoc hoi! cam on ai da doc nhung thong tin nay neu biet xin chi dum tieu de.thanks.

Bài đã đăng
    138
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài

Mình cũng thích câu sông và cá bông lau có lẽ là loại cá sông được ưa nhất. Mình thú thật chưa bao giờ câu cá bông lau cả. Nghe Thai nói có biết tí chut1, xin vui lòng chỉ bảo với ...

Thân.
    Ô - Ð -D

Bài đã đăng
    138
    Cám ơn
    0

Muon cau ca bong lau phai dung moi "giay" .Neu muon cau ca to that to thi dung giay loai 100 con neu muon cau ca nho thi dung giay loai 50 .Ok

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1.843 lần trong 276 bài

Mồi 'giay' là gì anh Ly ? Anh có thể vui lòng cho biết các tham số kỹ thuật cụ thể hơn không ? Tụi này tưởng cá bông lau ăn 'gián' là nhạy nhất ? Anh hướng dẫn thêm nhé.

Thân,
    Nguyên

Bài đã đăng
    138
    Cám ơn
    0

Ca bong lau thi minh cau bang gian,ruot ga.De co gian thi cac ban tu bat hoac lien lac voi anh Thanh o Cau Ong Lanh market de mua.
    Minh da cau o song Cat Lai nhieu lan nhung khong bat duoc ca bong lau, chi co ca tra ban;..... Ca bong lau minh cau duoc o Can Gio; Kinh Nuoc Man;Pha My Le (Can Duoc)... Thuong thi phai thue ghe ra giua song, tha neo ghe, buong cau va waiting...
    Mong cac ban co kinh nghiem ve ca bong lau huong dan them.
    Than

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0

Có bạn nào câu thử cá bông lau với cá chép bằng mồi 'giả' chưa ? Nghe có người nói câu cá lóc, bông lau và cả cá biển tòan bằng mồi giả và 'thuốc' gì đó mùi hôi hôi làm cá 'mê tít'. Mình đang search trên Internet để mua cái thuốc đó, hôm nào sẽ đi hồ Bà Hào đánh thử cá lóc hoa bằng mồi giả câu rê với thuốc mùi. Còn đi câu sông thì bữa nào các bạn định đi thì 'hú' tụi này ở để tạo một 'event-sự kiện' cho nhiều 'thợ câu' cùng đi.

Thân,
    Nguyên

Bài đã đăng
    20
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Tớ chưa bao giờ đi câu sông cả, nhưng may mắn nhờ người ta chỉ mồi câu cá bông lau (chưa thử), nói ra cho các bác tham khảo, nếu có dịp thì thử.
    Lấy 5 trứng vịt thúi, bỏ vào hủ, cho thêm 2 muỗng nước mắn thật ngon, vài muỗng nước lã, ủ kín trong vài tuần trước khi mang ra cau. Khi câu cắt miếng bông gòn cỡ 3x6cm, chấm nước thúi đó, quang xuống ngồi chờ, chưa biết ra sao, nhung nghe mấy ổng nói hiệu quả lắm, có bác nào dám thử không.
    Chúc một ngày câu được cá bự !!!!

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0

Anh Đức ơi,

Mai tui sẽ thử mồi trứng vịt thúi với cá Tra, nhưng không dùng .. nước mắm . Chưa biết có hiệu quả không ! Để xem ...

Thân,
    Nguyên

Bài đã đăng
    2.799
    Cám ơn
    0

Không ăn thua rồi ! Cá Tra hồ nuôi bè không ăn đồ dơ ! Cứ bún mẻ mà chơi là chắc ăn, hay dùng cám viên công nghiệp ! Mình sẽ thử với cá Bông Lau sau.

Thân,
    Nguyên

Bài đã đăng
    138
    Cám ơn
    0

Bạn Thân meến !
    Tôi tình co vao intenet thay cau hoi cua ban .
    Xin tra loi nhu the nay :
    # Co rat nhieu cach cau ca bong lau . Cau theo mua va cau theo con nuoc va tuy theo tung vung nuoc song ma cau .
    O nha be , co nhieu khu vuc cau ma tho cau tren TP HCM thuong xuong cau ( ho thue ghe ra xa ma cau ) .
    The nhung , phan lon nhung nguoi nay cau chi la giet thoi gian va doi gio la chinh chu khong co hieu qua .
    Toi xin mach ban mot ong thay ( su to ) trong lang cau bong lau . Ong la Nam Phuong , chu tich hoi cau ca xinvin truoc giai phong ( goi la hoi xivin la de phan biet voi hoi cau Nha binh do mot nhon quan nhan che do cu lap ra ) .
    Ong Nam Phuong hien van thi thoang di cau voi chung toi , ong con la tay lam can cau rat trac tuyet .
    Can cau , luoi cau , day va may cau bong lau toi khong noi vi noi thi dai lam ( toi von la chuyen gia ve may , day cau ma ) . Chi noi cho ban so so cach cau va lam moi bong lau thoi .
    - Lam moi : co loai moi tien nhat va tuong doi nhay la cau bang con gian .
    Loai moi thu hai la thit bo thai con chi , xao so voi gia vi . loai moi thu ba la dung bo long vit phoi nang cho se tai .
    - Cach cau : cau chim buoc day theo nga ba , dung chi qua bang . nga Ba la noi noi giua day chi , day moi va day cau . nhu the , khi nuoc chay , cuc chi se neo xuoi va day luoi cau se day moi xuoi vay vay rat dieu nghe .
    Cau noi , tha moi cach mat nuoc khoang 2 gang tay . Cau noi thuong cau ve mua trai ban rung vi ca bong lau rat thich vai sau trong song noi tim trai ban troi .
    Nho ky là : du cau noi hay cau chim thi day cau ca bong lau phai là loai day tot , khong duoc lon ( vi day lon nuoc chay manh hay dat vao bo kho co ca vao an moi ) . Day cau ca bong lau phai thuong xuyen chuot bang dau me cho ong .
    Thoi nhe , toi viet tranh thu vai dong mach cho ban va chuc ban cau cho tot .

TB : Toi nhan thay cai Web cau ca nay cung vui nhung ma thu that , nhan xet thi cac ban dung buon : hoi thieu thuc te . Cau con ca ngoai song ,bien tu do thi phai vat va hon nhieu moi bat duoc no . Con cau ca trong ao tha ca thi ... don gian hon . Tuy nhien , toi cung hy vong co luc nao do se trao doi voi cac ban nhieu hon ( nhat la linh vuc cau re , cau ca ro dong ma toi tung phai di cau kiem gao ngay xua )
    Than men !
    Viet Hoa

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic