Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Xin chào các bạn! hiện tại đang vào mùa cá Lăng (!) Các bạn cao thủ cá Lăng ai biết hướng dẩn cho mình chuẩn bị mồi gì, loại nào câu nhạy và cách câu thẻo hay câu kiểu nào giùm nhé !

Nhóm mình chuẩn bị " ra khơi " tại khu vực hồ K'rông Nô - Đắc Lắc trong giửa Tháng 11 này do có thông báo mùa nước đang về và cá Lăng đang tập trung . Ngòai ra còn nghe có cả rùa, ba ba ... nửa !

Rất mong hổ trợ tư vấn giúp mình thu thắng lợi trong chuyến đi sắp tới nhé các bạn ơi ! Mình sẻ thông báo kết quả sau chuyến đi nhé !

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

Tôi chưa từng câu cá Lăng, nhưng nghe bạn định đi câu ở Hồ KrôngNo Đắc Lắc, có phải đó là Hồ Cá Sấu không? Nếu quả thật bạn có ý định câu ở đó, phải hết sức cẩn thận vì nghe đâu cá sấu còn sót lại có con to lắm (sấu nhỏ nghe nói cũng còn nhiều!.

Tiện thể bạn cũng nên chuẩn bị mồi để câu Cá Sấu về chiêu đãi nhóm 4so9 với!

Chúc thành công,

HCD

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

anh dũng chưa gì hù anh em gòi! làm thế hổng dám đi luôn á! mà thịt cá sấu ngon lắm èn! hihi

Bài đã đăng
    14
    Cám ơn
    0

Xin góp một vài ý kiến nhỏ nếu bạn muốn câu cá lăng:

- Cá lăng là lòai cá da trơn, ăn tạp, thường sống ở sát đáy nơi có nhiều hang hốc và có dòng chảy. Do đó bạn phải chọn lọai mồi có mùi tanh và dai để mồi lâu rã.

Tôi đã đi và câu cá lăng tại Bình Phước với mồi trùn hổ, và khi hết mồi tôi cũng đã sử dụng con sùng gỗ ( lọai thường thấy dưới các đống củi mục) cũng rất hiệu quả (hầu như tôi chưa phải về tay không). Bạn hãy thử xem; chúc thành công trong chuyến săn cá ! 

vansaba's Avatar
    vansaba đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    479
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 12 lần trong 10 bài

Gửi anh Dang Nam Hai,

Tôi chuẩn bị có chuyến đi Bình Phước và Đắc Lắc vài ba ngày,Tôi rất muốn học anh vài chiêu câu trên khu vực đó.Anh làm ơn cho ĐT để liên lạc xin chỉ giáo nhé,Cảm ơn nhiềuu nhiều.

Điện thọai của tôi là : 8251 355 HP. 090 800 70 87

Thân,

Quốc Thái -Vận

Bài đã đăng
    151
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 6 lần trong 4 bài

Chào anh Thái ,

Em Cường đây! Chúc anh có một chuyến câu cá lăng thành công. Nếu có kết quả tốt, nhớ báo cho em biết để hoc hỏi kinh nghiệm ;-). Khỏang 2 tuần nữa em sẽ về quê, nhân tiện đi câu ở thác Mai (nhà em nằm trên đường rẻ vào thác Mai) nên sẽ cần các "chiêu" câu cá lăng anh tích lũy được ;-).

Anh em nào có mồiking nghiệm câu cá lăng nhớ post lên đây giùm để mọi người học hỏi. Cám ơn.

keijiho's Avatar
    keijiho đang off
    Tên thật :
    HỒ VÂN NAM
    Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    2.101
    Cám ơn
    317
    Được cám ơn 823 lần trong 322 bài

ở khu vực quận 9 thủ đức có chỗ nào câu ca lang ko??

chi em với

Bài đã đăng
    14
    Cám ơn
    0

gởi Quốc Thái!

tôi xin chia sẻ 1 vài kinh nghiệm khi câu ở suối hoặc thác:

Dây câu phải là lọai tốt (khỏang 37 - 45) nhưng không quá lớn, vì sẽ dễ bị bứng chì,

câu bằng thẻo dài khỏang 3-4 tấc, dây buộc lưỡi phải luôn luôn nhỏ hơn dây câu vì khi câu suối rất dễ bị vướng lưỡi nên phải chấp nhận mất lưỡi còn hơn mất cả chì.

chì câu lọai tròn hoặc hơi dẹp ( lọai quả trám) để khó vướng

không nên quăng dây ra xa nếu chưa biết địa hình lòng suối, nên tìm vị trí bờ nhô ra mà thả câu thì tốt nhất

nếu bạn có thời gian thì nên nhử mồi trước khỏang 12 ngày bằng ruột gà vịt bốc mùi băm nhỏ bọc trong vả mùng neo bằng đá nơi hốc nước muốn câu thì chắc chắn bạn sẽ không phải về tay không.

đó là một vài mẹo nhỏ mà tôi đã học được của một thổ địa đã sống hơn 50 năm tại Bình phước và bản thân tôi đã áp dụng và rất có hiệu quả. Chúc bạn thành công 

DNH

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0

chao cac anh ,e hay com mooi me voi dien dan .co ji cac a bo wa cho e nhe
    e muon cau la lang ma khong biet bai moi nao cho dung ,vi o cho cua e chi cau o suoi ,song va kenh thoi thinh thoang co cau o ho dau tien nua,ma e nghe noi la trong dan giang co may bai moi cau lang bang thuoc rat hieu qua,ma e ko biet ti ji ve no het,mong cac anh chi cho e voi ,vi e cau de kiem kom chu ko phai cau giai tri ,tai vi gia dinh kho khan wa roi nen danh kiem kom thoi
    mong cac chu ,cac anh chi voi .]
    e xin cam on chan thanh !
    hong quoc

Bài đã đăng
    8
    Cám ơn
    0

xin mach cac bac hien gio o song LA NGA thac troi ca lang dang ve cac bac nao muon di e chi duong st cua e 01665272871 con ve moi cac bac co bai nao doc xin chi e .e rat mong duoc thinh giao e xin chan thanh cam on

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic