Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
kết quả từ 11 tới 18 trên 18
    Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Mặc định câu cá chim tại hồ Bưng Ông Thoàn ( chủ mới )

Bạn muốn đi câu cá chim thì đến hồ câu Bưng ông Thoàn - quận 6 - phường Phú Hữu. Hồ thả cá chim, cá tra cũng được lắm, hồ thoáng mát lắm

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi binhpham Xem bài viết
    Chào mọi người,

Tôi biết 1 chổ câu cá chim thiên nhiên rất nhiều cá vì tôi quen 1 bè trên sông ở quận 9. mỗi lần câu được khoảng 15-20kg. Xin lưu ý là câu cá sông chứ không phải câu cá trong bè người ta nuôi.
    Xin chào anh Binhpham
    Câu sông mà như thế này còn sướng hơn câu hồ nữa, mà phải quen với chủ bè mới được, gía mà gần đó có điểm câu để giành cho những AE k quen chủ bè có thể buôn cần ?
    Thay đổi nội dung bởi: nhimbong, 20-11-12 lúc 09:06 AM

binhpham đang off
    Tên thật :
    Phạm Thanh Bình
    Thành viên yêu thích 4so9
    Bài đã đăng
    28
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần trong 12 bài

Chao Ban Nhim Bong,

Đi câu sông muốn nhiều cá thì nên làm quen với những người nuôi bè trên sông và xin họ lên đó câu. Chắc chắn cá sẽ to và xác suất dính cá nhiều hơn. Ngoài câu tra sông, các bạn có thể câu Điêu Hồng, Mè Vinh, Mè Dãnh, Mè Hôi, Rô Phi, Trôi, Chép, Chẽm, Tôm Càng Xanh, Chim, Lăng, Trôi, Sát, Sơn, ... Nếu quen bè càng lớn thì câu cá sông càng được nhiều. Nếu có thời gian, tôi sẽ chỉ cho các bạn cách câu mồi nổi bằng các viên cám (viên cám mà chủ bè cho cá ăn) móc vào lưỡi và để nổi như khi cám nổi trên mặt sông. Chúng tôi thường không câu bằng lục mà câu bằng dây và lưỡi không chì, không phao. Câu như vậy không phá cá và khi dính cá to, nó chạy mình rất cảm giác khi dìu. Bằng cách câu này chúng tôi câu rất nhiều cá ngoài sông như trên vì chúng ăn cám ké của bè khi họ cho cá trong bè ăn. Còn mồi câu Chim ở bè thì bạn có thể câu bằng cá điêu hồng chết ương có mùi thối thì rất nhạy, hoặc câu bằng tép sông. Tôi thấy một số chủ ao mua lại cá Chim trên bè để đổ vào ao và cho câu giải trí, bạn thử câu ao bằng mồi cá Điêu Hồng chết ương xem sao. Nhớ lóc lấy thịt 2 bên lường con cá và dùng dao bén lạng da cá đi. Chỉ câu bằng phần thịt cá thôi. Cá Chim ở bè được cho ăn bằng loại mồi này nên bạn hãy thử nhé. Có thể xay nhuyễn cá thối rồi trộn cám đánh thử xem sao nhé.

4. Những thành viên đã cám ơn binhpham vì bài viết này:

binhpham đang off
    Tên thật :
    Phạm Thanh Bình
    Bài đã đăng
    28
    Cám ơn
    0

Thẻo câu Chim Sông,

Chào các bạn, tôi thường đi câu sông ở bè cá nên tôi xin góp 1 chút ý cho anh em nào muốn tiết kiệm tiền làm thẻo và lưỡi. Thứ nhất bạn có thể làm thẻo chữ T bằng cách lấy cọng Kẽm lớn quấn lại thành chữ T (3 ngàn/1 cọng, bạn có thể quấn rất nhiều thẻo chữ T), còn cách làm bằng thẻo cước thì tìm cọng cước khoảng 0.50 mm để làm thẻo nhiều tầng rồi cột thẻo lưỡi câu Chim vào thẻo nhiều tầng này. Bạn có thể tham khảo trên mạng google hoặc youtube.com sẽ thấy cách dạy làm thẻo cước. Lưỡi bạn nên ghé chợ Kim Biên mua cho rẻ nếu mua số lượng nhiều. Nếu bạn ở khu vực Đồng Nai và có người quen ở Long Khánh thì ghé Tiệm đồ câu Trí Sắt, gần đường ray xe lửa, hướng quốc lộ 1, ngay thị xã Long Khánh mua giá còn rẻ hơn chợ Kim Biên nữa. Tôi đã so sanh giá ở những nơi này và những các tiệm lớn ở Sài Gòn. Ở Trí Sắt là rẽ nhất.

Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0

anh binhpham ơi.Nếu có thể bữa nào a có đi câu chỗ bè cá đó, có thể cho e đi theo được không a? thanks a trước nè

binhpham đang off
    Tên thật :
    Phạm Thanh Bình
    Bài đã đăng
    28
    Cám ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi vanquang050689 Xem bài viết
    anh binhpham ơi.Nếu có thể bữa nào a có đi câu chỗ bè cá đó, có thể cho e đi theo được không a? thanks a trước nè

Chào Bạn,

Bạn đang ở đâu, Tôi ở Biên Hòa nhưng câu bè ở quận 9. Câu bè hơi khó vì phải quen và phải ngoại giao dữ lắm người ta mới cho lên. Nhưng nếu bạn có muốn đi cho vui thì Alo nhé. Nếu tôi rảnh tôi sẽ dẫn bạn đi câu thử 1 bữa. Bạn chỉ được đi 1 mình thôi đấy. À, tôi sinh năm 1976, để bạn tiện xưng hô.

0985925211

Bài đã đăng
    145
    Cám ơn
    157
    Được cám ơn 17 lần trong 10 bài

Chào Anh BinhPham,
    em cũng ở Biên Hòa.A có thể chỉ cho em biết vài hồ câu được ở BH ko ạ,và có hồ nào cho câu tối ko anh tại em đi làm chỉ rảnh buổi tối và chủ nhật.
    Cám ơn Anh!

Bài đã đăng
    12
    Cám ơn
    0

Hj a (binhpham).e cũng ở q9 nè.khi nào a đi câu hú e với nha.
    E mới tập câu còn gà.e hay ra câu ở hồ a.teo
    Sdt e:0906302099.
    Nhờ a giúp đỡ

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Thông tin topic