Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12

Ðề tài: Thinh du ca Chep

Bài đã đăng
    29
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Toi da lam theo goc chuyen gia tu van, lam thich du ca Chep toi cho ca chai tinh dau Dau ma chang thay co hieu qua gi ca. toi tron voi cam rang, me chua va tron deu voi dat bun. Ket qua khong thay con ca Chep nao den ca. Cho toi hoi toi co bo sot thao tac gi khong? Xin cam on cac bac rat nhieu!!

Bài đã đăng
    48
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 4 bài

Chào anh Hà !

Theo* như sự* " hiểu biết " của tôi, anh câu ở sông tự nhiên ??? Nếu vậy, bỏ qua công thức mồi xả của anh, anh thả theo cách nào, bằng ben hay....tự nhiên ( ngắt từng cục nhỏ, xả trong chu vi hẹp ), anh nên lưu ý đến con nước chảy, đôi khi trên bề mặt dòng nước có vẻ êm đềm, nhưng bên dưới có dòng chảy ngầm khá mạnh sẽ làm mồi xả không nằm ở vị trí ban đầu,* nhưng trên tất cả, anh phải biết chắc nơi đó....có Cá Chép, và phải đúng vào con nước thì cá mới đi kiếm ăn.

Nói tóm lại, đi câu ở sông tự nhiên thì cũng....hên xui lắm phải không anh, huống hồ anh lại muốn đánh đích danh con cá mà hầu hết mọi người đều đồng tình là nó...khôn như Quỷ, dù sao cũng chúc anh lần sau sẽ câu được cáto nhé, và khi ấy nhớ thông báo lên cho anh em biết luôn anh Hà nhé. Thân.

Bài đã đăng
    29
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Toi cam on anh Binh da nhiet tinh chi bao. Que toi nam tren dong song Chau Giang, ben canh lang Vu Dai Ngay Ay noi tieng. Khuc song que toi lai la cho sau nhat cua dong song, chung 15-20 met. Ca Chep o day thi nhieu lam, co nhung con nang ca chuc kg. Dan que toi thuong cau canh cau don chu khong cau canh may nen nhieu khi gap nhung con to qua thi hay bi mat. Toi khong tha thinh bang ben, nhung toi biet thinh nem xuong thi no se roi xuong cho nao, ke ca long song chay hay ngung. Theo nhu anh noi thi co the con Chep an theo con nuoc. Toi cung nghi nhu the vi tuy tung ngay ca an moi hay khong. Toi se thu lai tinh dau Dau 1 lan nua xem sao. Cam on anh da nhiet tinh chi giao!!

Bài đã đăng
    11
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Thinh cau ca cep thi don gian thoi , bac mua nua cai banh trung , 1 it thinh gao rang co tron lan bot hoi . 2cu khoai lang , 1 it bot dau xanh , neu co mot it bot dau thi cang tot , tron deu tat ca may thu ay voi nhau bac se co 1 loai moi cau chep cuc ky hieu qua , toi la nguoi bac va dang di cau nen toi hay dung loai thinh do de cau chep day ( day la moi cau lang xe do nhe ) con cau luc thi bac bo banhtrung di , kiem 1 it ba bia , 1 it thoc mam ngam thoi , tron may thu kia , bac se co 1 goi moi cau chep bang luc tuyet voi day , chuc bac cau duoc nhieu ca chep

Bài đã đăng
    112
    Cám ơn
    0

Gửi bác Việt Hòa!

Khi nào bác ra quyển II và nếu tôi muốn mua thì mua ở đâu? Trong sách có trình bày cách làm mồi câu đối với tất cả các lọai cá trong hồ câu giải trí không vậy bác?

Chân thành cám ơn và chúc bác nhiều sức khỏe.

Chào.

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

E xin cam on moi nguoi. Cam on trang web nay. Va cam on tat ca moi nguoi chi gium E cach lam moi cau ca chep. Chuc tat ca manh khoe.

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0

tôi xin gửi lời chào tới tất cả các thành viên trong CLB 4so9, tôi là thành viên mới đăng ký vào LCB. tôi rất phấn khởi khi được trao đổi kinh nghiệm cùng anh em khắp 2 miền nam bắc, vì lần đầu tiên tôi sử dụng và viết bài để trao đổi với anh em nếu có gì sơ suất mong anh em chỉ giáo giùm, nhân đây cho tôi gửi lời chào tới bác việt hòa, bác việt hòa ơi, bác cho em hỏi nếu em muốn đăng ký mua cả tập 1 và 2 thì có được không bác, và bao giờ thì cuốn 2 của bác ra đời. đựoc như vậy em rất mừng, cảm ơn bác rất nhiều.

nason's Avatar
    nason đang off
    Tên thật :
    Nguyễn Anh Sơn
    BCV CLB câu cá Thành Nam - BCV CLB câu cá 4so9
    Bài đã đăng
    249
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 92 lần trong 35 bài

Gửi Bác Việt Hoà!

Hôm đầu năm Hồng Sơn về quê có ghé Nam định và tặng tôi cuốn sách "Thú đi câu" của Bác. Rất cảm ơn bác về cuốn sách đó, tôi đặt cuốn sách ngay trên bàn làm việc của mình và đọc hàng ngày, mỗi ngày vài trang kiêểunhư đứa trẻ nhâm nhi món quà ngon mẹ mua cho, không dám ăn nhanh vì sợ chóng hết. Khi nào có sách mới, Bác cho tôi mua mươi cuốn để tặng anh em bạn bè ở Nam định Bác nhé. Chuc Bác luôn mạnh khoẻ và có nhiều bài viết hay về câu kéo để mọi người cùng thưởng thức, thêm yêu đời.

Thone's Avatar
    Thone đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    69
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài

Gửi Việt Hoà ,

Nếu không có gì phiền phức , anh vui lòng cho biết :

1/- Việc in ấn sách của anh tốn phí cở bi nhiêu ?

2/- Anh có thể cho tôi góp chút lỉnh , được hông ? 

Chờ thư anh ,

nguyenthao's Avatar
    nguyenthao đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    263
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài

Ông bạn già Việt Hoà ơi,

Lâu tôi không lên mạng vì bệnh viện hỏi thăm. Nay thấy cuốn 2 của bác suôn sẻ rồi, mừng cho bác. Cả nhà tôi có 5 người mê câu vậy bác cho tôi đặt 5 viên gạch nha. Nếu cuốn 1 tái bản thì cũng xếp luôn 5 viên nữa. Mà cái tay không biết câu nhưng lại tỉa chữ (biên tập) kia có đụng đến cuốn 2 của bác không vậy? Ở Hà Tây quê bác, bác có nhớ cái thòng lọng nhỏ buộc ở đầu sào cất vó gọi là cái gì không? Cái tay biên tập kia nghe thấy chắc chết liền!

Thân,

Nguyên Thảo

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin topic