Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 24
    Bài đã đăng
    4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

tôi là một người đam mê câu cá đồng. tuy nhiên có một số loại cá mà hiệu quả từ cách câu của tôi chưa cao. vậy ai biết cách câu cá hiệu quả xin chỉ giúp tôi(cụ thể là cách câu cá rô phi và cá diếc,miền nam còn gọi là cá đỏ mang).xin cám ơn nhiều

samichina's Avatar
    samichina đang off
    Tên thật :
    Hồng Sơn
    Lâu rồi không đi câu
    Bài đã đăng
    1.402
    Cám ơn
    13
    Được cám ơn 63 lần trong 32 bài

Anh có thể tham khảo cách câu rô phi theo kiểu rà ổ tại đây.

Thân

Bài đã đăng
    2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

ko biết Vu Chan Chien câu cá bằng mồi gì?

chứ ở dưới quê tôi câu bằng Cám. cá rô phi nó khoái mồi cám lắm.

sợ ở nơi ban câu nó bị quen mồi rồi đó. nên cá nó nhát cắn câu. bạn thử đổi mồi khác coi có hêệu quả ko nha.

chúc bạn câu vui.Bối rối

tanongochue's Avatar
    tanongochue đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    98
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 6 lần trong 4 bài

hôm mùng 5 tháng 5  tôi ra sông hồng câu cá rô phi  1 tiêng  lam 3 cân giut đã tay

câu sông khác xa so với câu trong đồng  như hướng gió   luồng nước chảy   cá sẽ ẩn chố nào    câu trong đồng thì xem  cá hay đẻ trừng chố nào    loài cá rô phi có xu hướng thích ngươcj dòng     việc dò ổ thương chỉ vào nơi nước tính   như trong ao hố thôi    . nếu dò được ổ thì o cân thả thính cho mất công   câu nên chú nay thì chú khác sẽ lai vào để canh ổ    đánh ổ thì cả lục và dun đỏ đều phát huy tác dụng tốt    . tôi   thường làm thính là thính thối khi đi câu hoang dã như ngoài đồng  ...chúc bạn thành công                                  ĐỘC CÔ VÔ THÀNH

5. Có 2 thành viên cám ơn tanongochue vì bài viết này:

Bài đã đăng
    172
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Em xin tí ý kiến ạ

Em đi long thành câu được mấy bác thổ dân dẫn đi. thi thoảng rẽ vào rừng ngập mặn đào đào được cỡ 1 ký hà đỏ (dạng có răng, đỏ, nhiều huyết, chứ không giống dạng ở Sài gòn bán). Phải nói là câu siêu nhậy, cứ thả xuống rà rà như câu bốngđục là đảm bảo vác về cả chục ký.

Nếu bác nào muốn thử, mời các bác bữa nào đi thực địa. Toàn rô phi gần bàn tay, nấu cháo cũng tàm tạm ạ. Mỗi tội nước ở đó ô nhiễm và ít loại cá quá. Mà hình như có Chẻm. Thi thoảng cứ thấy nó đớp  cái đùng. Nhưng em không mang đủ đồ nghề và không có tôm sống nên không thử được. Nghe nói đầm nào câu thử bằng gà con cũng lên được con chẻm đâu 5-6kg. hi vọng có bác cao thủ nào về đánh thử để em được mở mắt.

nguyenthao's Avatar
    nguyenthao đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    263
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài

Nghe Mạnh Tuấn Cao nói mà mê,

Hôm nào đi cho tớ đi cùng với. Tớ khoái nhất cái vụ rê câu cá rô phi. Có ổ hay không cũng được. Tớ chỉ đi được thứ bảy hoặc chủ nhật thôi. Mua trước trùng mủ câu đã lắm, vừa dai vừa khoẻ. Nhớ gọi nha.

Nguyên Thảo 0903 849 769.

Bài đã đăng
    172
    Cám ơn
    0

Dạ. Để em bố trí công việc và báo trước ở Long Thành. Thường thì em cũng chỉ đi tối thứ 7 chiều CN về. Vì ở đó lắm muỗi quá (y hệt như trong "Đất rừng phương nam") nên haành triình thường là ngủ ở nhà, sáng hôm sau ăn uống rồi ra đầm tôm. Câu đến chiều khoảng 4-5h về. Chẻm thì em ko daám hứa chứ rô phi thì đảm bảo không biết câu cũng phải nhấc lên 5kg vì toàn cá đói, ko ai cho ăn. Nói chung là ai muốn xả xui thì lên đó cứ vác cái cần tay rong rô phi cho nó đã.

Em sẽ liên lạc lại sớm.

Chúc các bác khoẻ

Cao Mạnh Tuấn 0903210974

vuongbaky's Avatar
    vuongbaky đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    413
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 10 lần trong 10 bài

Bác Nguyên Thảo,

Rô phi (biển) ở Long Thành thì mồi hà Long Thành (không giống hà ở các tiệm đồ câu SG) là nhạy nhất, sau đó là tép.

Bạn Mạnh Tuấn thường câu ở đầm nào vậy ? Mà công nhận cái lọai cá này ngòai LT nhiều thiệt.

VBK

tanongochue's Avatar
    tanongochue đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    98
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 6 lần trong 4 bài

TẠI sao bạn o tự  hỏi mình o câu được con cá là  vì thính của mình o tốt nhỉ?   theo các hỏi của bạn thì bạn  khong câu được và câu được  ít  phải khong.   hãy thử làm mồi như sau  xem sao;  cám ngô hay cám gạo rang. ít mẻ cho qoánh. cua đồng  mua chừng 1 lạng  đập nhỏ  để sau 4tiếng là câu tốt   , mua 1 lạng nhộng  đi câu thì cho vào  nhớ rã nhỏ,một ít hồi  cho thơm   ít  thôi nha  < hồi  là một dạng thính nóng  nhiều  cao thủ hay lạm dụng qoá  mức  con cá to vào o chịu được  vì bị khích thích thính giác qoá mạnh nó sẽ chạy mất tiêu> bã bia.  nước vo gạo  ủ chua  dùng để câu cá chim và rô phi hay lắm,,, trong số các loại trên thiếu 2 loại vẫn câu bình thường,     đó là thính thơm   . còn về thính thối  thì kủng khiếp     những loại trên   cho thêm  mắm tôm thối  hoặc  chuột chết    ủ 2tháng  hay  dun thối  những thứ mà tôi đã thử      mang lại hiệu qoả  cũng dã man    kinh nghiệm thì trôi vào đầu tiên sau đó tới trê, nheo, cuối cùng là phi ...  nhớ nha   làm thính này thì đừng ăn cơm    trước và sau 3-4 tiếng    nó  là sự thách thức qoá lớn   đối với thính giác....

ĐỘCCÔVÔTHÀNH      GÓP Ý

11. Có 2 thành viên cám ơn tanongochue vì bài viết này:

Bài đã đăng
    172
    Cám ơn
    0

Em lại xin có tí ý kiến.

Như thính bác ĐỘc cô vô thành nói thì nó giống câu lục hơn là câu lưỡi đơn. Cái đó dụ nhậy nhưng phải chơi lục mới cắhc ăn vì lưỡi đơn dùng môi không lại với thính của bác.

Gửi bác Kỳ. Em cũgn chẳng biết em câu ở đầm nào, điịa chỉ cụ thêể ra sao nữa. Cứ đến ăn với câu thôi chứ đầu em nó hơi có vấn đề mấy vụ địa chỉ. Em đồng ý với bác về con Hà Long thành. cứ đem so sánh Hà Long Thành với các loại mồi khác là biết ngay. Thả Hà long thành xuống nó chơi túi bụi.thả mồi khác cũng túi bụi xơi. nhưng hai cái cùng thả 1 chỗ là hà long thành thắng chắc.

Vài lời thiếu hiểu biết. Mong các bác chỉ bảo 

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin topic