Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Ca Loc's Avatar
    Ca Loc đang off Thành viên vững bền của 4so9
    Bài đã đăng
    965
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 203 lần trong 52 bài

Trời ơi, đọc cái tựa đề cứ tưởng là giúp con VOI. Hết hồn luôn........

Bạn Nhựt à......

Không biết bạn ở vùng nào của Long An? Mình cũng hay đi câu ở Long An. Cá tra ở Long An bạn nên câu mồi bún mẻ hoặc cơm thiu trộn mẻ, còn chép thì mồi thơm khoai lang + phô mai + sữa.......hoặc cám tanh trộn trứng kiến (mình thấy mấy anh ở LA làm vậy đ&oacute. Cá dứa câu mồi gián đất, lăng mua mồi thuốc câu,  bông lau câu trùn biển. Chim ăn tạp thì mồi gì cũng được.

Bạn có thể gọi điện cho anh Trai 0913633077 nhóm câu ở Thị Xã Tân An để hỏi thêm và đi câu chung cũng được. Hình như nhóm này ngày nào cũng đi câu mấy thứ cá bạn hỏi đó.

Chúc bạn câu được cá.

Thân. 

Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

dạ em ở thị xã tân an khi nào anh đi thăm Long An hú em một tiếng nha(để em có dịp thỉnh giáo sư phụ),nhất là vào dịp hè sắp tới đệ tử sẽ đi câu hết mình luôn dthọai của đệ tử là 0957307550

Ca Loc's Avatar
    Bài đã đăng
    965
    Cám ơn
    17

Chèn ơi........

Vậy thì còn chờ gì nữa mà không gia nhập vô nhóm 999 của Tân An hả bạn. Nếu rảnh, buổi sáng bạn có thể ghé quán cafe chỗ nhà văn hóa thiếu nhi trong thị xã (đối diện với trụ sở Ngân Hàng Nông Nghiệp Phát Triển Nông Thôn). Mấy ảnh hay uống cafe ở đó rồi bạn muốn bái ai làm sư phụ thì bái. Còn mình thì đi chơi là chính (ham vui m&agrave.

Vậy nhé. 

vuongbaky's Avatar
    vuongbaky đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    413
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 10 lần trong 10 bài

Gửi bạn nguyen minh nhut,

Bạn học ở TĐ có nội trú trong khu KTX ĐHQG không ? Nhà tui ở sát bên khu KTX đó, nếu rảnh thì ghé qua nhà chơi rủ rê đi câu cho dzui luôn.

Chúc học giỏi, không bị thi lại.

VBK

Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0

chào anh Vương Ba ky anh chi cho em biết rõ nhà anh hơn đi hôm nào em ghé rủ anh đi câu trên hầm đá xem ở đóa có cá nhiều ko anh em chưa câu thử nữa

Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0

anh Phạm Ngọc Tỉnh (Ca Loc) oi làm sao em gia nhập đươc vào nhóm vậy anh chỉ em với anh ơi

Phan Chí Trai's Avatar
    Phan Chí Trai đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    263
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 13 lần trong 11 bài

Gửi Minh Nhật.

Chắc là anh lơn tuổi hơn em rồi cho nên xưng anh em cho thân mật nhé.

Việc gia nhập nhóm câu 999 ( vì lúc trước tụ điểm ngồi đồng là quán cafe 999 ) thì quá dể.

- Em có thể ghé quán cafe Hạnh Dung ( trong công viên nhà Văn Hóa Thiếu Nhi Long An ) hỏi mấy em tiếp viên mấy cha câu cá ngồi đâu thì ai cũng có thể chỉ cho ( sáng 6h30 - 8h , tối 7h - 9h ).

- Cứ mạnh dạn nói là thích đi câu cá mong được đi cùng cho vui và học hỏi thêm.( hay nói anh Tỉnh ở TP.HCM giới thiệu nhé )

- Qui định : chỉ cần có thời gian rảnh là ok, nhưng chủ yếu là : KHÔNG CÓ TÍNH TỰ ÁI 

Vì mấy anh em Long An này chơi rất công bằng và vui tính , cho nên hay chọc ghẹo lẩn nhau về câu kéo ( không phân biệt tuổi tác )

Vài dòng gửi đến Nhật, mong sớm được gặp mặt.

Chí Trai.  

Ca Loc's Avatar
    Bài đã đăng
    965
    Cám ơn
    17

Sẵn có Minh Nhựt xin vào nhóm 999 để sinh hoạt. Anh Trai làm ơn xem xét cho em dzô nhóm với nha anh. Tính em ham vui, đôi khi có dzận dzỗi, tự ái bất chợt như mưa đầu mùa. Em hứa nếu anh cho em dzô nhóm, em sẽ bỏ tự ái, dzận dzỗi từ từ (bỏ liền hổng được). Nếu anh không ngại, tuần sau em xuống diện kiến với nhóm 999 kiếm ly cafe uống chơi và cảm phiền mấy anh cho em đi câu cá lóc chung nha. Em ghiền quá rồi.

Việc vào nhóm 999 này cũng là tiền đề để em thành lập nhóm 99 (có 2 số &agrave ở Quận 7, Quận 4. Sau đó mấy nhóm mình giao ly ăn nhậu .....ủa quên giao lưu câu kéo..... nhen anh.

Chúc anh câu vui. 

Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0

xin chào các bác !

con là người rất thich thậm chí có thể nói la rất nghiện câu cá con hiện tại là sinh viên năm nhất hoc tại thủ đức quê ở long an,cứ mỗi cuối tuần về là con đem cần di tìm cá liền nhưng câu với chả kéo mãi ma chẳng được con cá nào ra trò cả xin giúp con với, con thường câu sông nước lợ và nước ngọt.ở sông nước ngọt cá tra và chép khá nhiều mà con chưa đụng được con nào ra trò cả xin chỉ bảo con với con phải làm sao đây.cá tra ở chổ con có mấy con bự lắm xin các bác chỉ con mấy chiêu.còn ở sông nước lợ chỉ câu được cá dứa thôi,còn cá chim,cá lăng, cá ngưạ ,...cả cá bông lau nữa thì con thua Dán miệng

chân thành cảm ơn các bác mong các bác chỉ giáo cho con.Tuyệt

Bài đã đăng
    10
    Cám ơn
    0

dạ em cảm ơn anh Trai đã hướng dẫn tận tình em sẽ ra mắt các sư phụ rất nhanh thôi ạ

Thông tin topic