Ai Biết Loại Dầu Dùng Để Rửa Các Chi Tiết Trong Máy Câu | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Ai Biết Loại Dầu Dùng Để Rửa Các Chi Tiết Trong Máy Câu

Thảo luận trong 'Câu máy' bắt đầu bởi lephong, 10/6/18.

1. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Như tiêu đề. Trên diễn đàn ai biết loại dầu dùng để rửa các chi tiết trong máy câu chỉ em với ạ. Tiện thể chỉ em luôn chỗ bán càng tốt. Thank all

LuậnCT (shinichi1608) thích bài này.
  2. PHToan

PHToan Thành viên gắn bó

cứ xài RP7 là ok.

3. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

mình dùng WD-40, mình mua trên lazada, tại mình đọc mấy diễn đàn nước ngoài nói RP7 nó ăn mòn kim loại nên ko dùng, mà nó khuyên dùng WD -40
    https://www.lazada.vn/wd-40/

vnhut thích bài này.
  4. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Bạn xài 1 trong 2 loại này thuộc TOP nhá.

https://www.fisherpants.com/best-fishing-reel-oil/
    Giá khoảng $7 Usd.

Còn tui con nhà nghèo xài " mỡ gà " là tuyệt vời, nên nhớ mỡ gà có thể xài cho đồng hồ lên dây, nó rất trơn và xài ngon lành.
    Mua con gà trống thiến mời anh em nhậu, nhưng bạn nhớ xin lại mớ mỡ còn tươi, thắng lấy mỡ mà xài thử xem ...tội gì mua trên nét vừa lâu vừa tốn "xiềng".

5. Hiền hậu

The bike business taught me that WD-40 is like a hammer: it's a repair tool, not something you'd use in regular maintenance. A classic example would be a squeaky door hinge. The hinge, under ideal circumstances, shouldn't squeak, but WD-40 is decent for fixing it.

6. Hiền hậu

Cách TỐT NHẤT bảo quản máy câu :
    Quan trọng nhất là bạn phải XỊT NƯỚC BẰNG VÒI sau khi câu ( vùng mặn- ngọt ) để chỗ mát đừng sợ hoen rỉ vì nước vô máy.
    3 tháng 1 lần bạn RỬA máy câu BẰNG CỌ SƠN VỚI XĂNG , mượn xấy tóc của bà xã...hơ cho khô, VÔ MỠ GÀ các chi tiết trong máy rồi an tâm mà giựt cá, quay cá...dzô tay mình.
    Tui xài cách này đã hơn 30 năm mà máy câu vẫn trơn tru.....mà toàn máy câu cùi bắp của Mã Lai, CÁC bạn thòng cảm tui già rồi nên chỉ câu sông hồ với các máy cùi bắp (mua ở VN giá = 1/2 giá ở Úc ).....các bạn trẻ câu biển cần chiến đấu với "kình ngư" nên xài DAIWA - PENN loại xịn với dây của Nhật - Mỹ là chuẩn....nhưng nên kiếm mỡ gà để dành để bảo quản đồ chơi cưng của các bạn
    Vài ý kiến thô thiển nhưng kinh nghiệm bản thân xin được chia sẻ.