Các kiểu câu - Câu Lục Lưỡi Dĩa | Page 2 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Các kiểu câu - Câu Lục Lưỡi Dĩa

Thảo luận trong 'Kỹ thuật câu' bắt đầu bởi root, 14/5/10.

1. kingfisher

kingfisher Thành viên mới

Cụ nào câu lục mà lên cả cá chuối (quả) thế kia, siêu thật.

2. oOoTiểu-Ngư-NhioOo

oOoTiểu-Ngư-NhioOo Thành viên mới

đúng là kiểu câu nào cũng có nghệ thuật cả,ai thích câu j thì câu,nhưng nếu là em khi em vô hồ câu mà gặp bác nào câu lục thì suy nghĩ đầu tiên là né xa bác ấy ra cho lành :))

3. tuan2g3c

tuan2g3c Thành viên tích cực

Con này không dính lục thì nó cũng trúng gió mà die.............:eek:

Trường hợp này hoặc tương tự như thế cũng thường xảy ra, nó góp thêm một chút thú vị cho nghề câu

4. huyenthoai

huyenthoai Thành viên tích cực

Chính xác không né bác lục ra thì chỉ có ăn nhì nếu câu 2 người.......nói chung chơi lục thì các bác câu lưỡi phải chạy xa không thì phải thay bóng đèn..... và cũng không có cá ăn.

5. haupro

haupro Thành viên mới

:D Cho em hỏi ở TP HCM có chỗ nào chuyên bán cần ISO không mấy Bác loại 5.40 mét

Last edited by a moderator: 22/10/12
  6. DUNG4264

DUNG4264 Thành viên mới

wa, gio moi duoc mo mang tam mat

7. hoang son

hoang son Thành viên mới

Em cũng định tập tành câu lục vì có cái hồ cá mè to và nhiều cứ lởn vởn không ăn mồi...tức mình định làm quả lục cho chúng biết tay....ka..ka.

8. Munchen

Munchen Thành viên mới

Môn nào cũng có cái hay của nó.em thì chỉ thích ngồi ngắm phao thôi,nhút nhích là "pặc" chết tthằng nhỏ dưới ghee liền,hi hi,

9. Munchen

Munchen Thành viên mới

Em nhìn cái chùm lưỡi thấy cũng ớn ớn.mình đứng đằnng sau mà dựt pặc một cái thì không có bóng đèn để thay lun ó

10. huyenthoai

huyenthoai Thành viên tích cực

Ớn thiệt......Hôm nay đi câu mắc gốc mà không dám xuống gỡ.....nhưng bù lại câu được 1 con không phải cá mà là Rắn. hình mai em up cho coi.không tim thấy cái dây cáp USB.

11. thanh105

thanh105 Thành viên mới

mình cũng thích câu lục mà trong nam không cho câu nên học câu đài

12. tuan2g3c

tuan2g3c Thành viên tích cực

ae cho mình hỏi tý

Câu lục dùng loại nào và số mấy là thông dụng nhất./.

13. phanhoangduy

phanhoangduy Thành viên mới

cai ong Hoang chưa biết j đã làm lớn chuyện. Mấy bác câu rường dĩa như vậy chưa phê đâu> câu cá Dìa đi. nước sâu 8m, 10m...... thả rường nhỏ xuống ngồi phục mới la đỉnh cao. lôi cá lên mặt nước mới biết cảm giác thế nào là câu. rường ko ngạnh sợ sảy, cá kéo cước ren rét ấy. vừa kéo vừa hồi hợp vi chỉ cần chùng cước la nó đi một hơi luôn

14. muoivankhatmau

muoivankhatmau Thành viên mới

Xét về các cách câu thì có lẽ câu lục là cách câu đòi hỏi phải tập trung cao độ nhất.nào là ngắm cái đầu phao nhỏ xíu không rời mắt.nào là ngắm tiêu sao cho chuẩn ổ thính.vv và vv nữa.
    Các cụ cứ chơi lục đi rồi sẽ thấy cái vi diệu của nó.mỗi kiểu câu đều có cái hay riêng.

15. hyundai1982

hyundai1982 Thành viên mới

Cau luc dung la co cam giac rat suong may bac oi. Nha la luc om can ma tam ca cu soi sun suc gan o thinh .ngoi kg dam tho luon

16. huyson16

huyson16 Thành viên tích cực

Em ra Bắc 2 tuần mà vào đây nghiện môn này rồi. Hôm nay xả mồi cơm + cám làm được 2 em tra sướng hết cả người. Chiều tối vừa vào Lã Vọng nhặt ít cơm thừa cho vào bao.. mai xả ổ oánh tra tiếp. :)))

17. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Chỗ gần nhà có hồ bỏ hoang, rô phi tầm bàn tay rất nhiều nhưng cá con cũng nhiểu ko tả được. Em pha mồi như sau: Cám tanh + cám gạo hấp + mồi GC + ngôi 2 tiếng = 1 phi khoảng 300gr.
    Bác nào có bài mồi rô phi đơn giản chỉ em với. Mới học môn này nên chưa rành. Em câu bằng cần 2.7m (2 khúc), câu cách bờ khoảng 2m. Chỗ này cá lau kiếng nhiều quá, hôm nào câu cũng đc 4-5 chú lau kiếng bằng cổ tay vào phá ổ. em chia mồi làm 2 phần, thả xuống rồi để lục ở giữa. Ko biết như vậy đc ko hay là mình chỉ cần xả nguyên 1 cục mồi bự.
    Chờ mấy bác giúp em.

18. xhung

xhung Thành viên mới

Gao tẻ ngâm nước ấm cho vào thùng đậy kín để khoảng 2 - 3 ngày hoặc có mùi chua thì thôi: 1/2kg
    - Cơm nguội: 1 tô
    - Gạo rang vàng xay thành bột: 1 bát ăn cơm
    - Cám gạo: 1/2 kg
    - Khoai lang nuớng: 4-5 củ
    - Cám Chim hoặc bột cá: 1 túi
    Tất cả trộn với nước hồ+ xốp+đất sét (Dù chưa có đất cục mồi đã rất quánh)
    Vì cá rophi ăn theo đàn đông nên ổ mồi sẽ nhanh hết vì vậy bạn trộn mồi sao cho thật chắc vào, bài mồi này cũng dẻo nhưng cần thiết cứ cho thêm đất sét vào bạn ah, xả nguyên 1 cục bự nhé (cả ổ này chắc có thể to tầm 30x30x30 :D).

19. trangdh

trangdh Thành viên mới

Nếu câu lục thì bài thính này chuẩn luôn để câu rô phi các bác ạ. Nhưng theo em thì 1 cách nhanh nhất là bác dùng nửa túi thóc mầm, 1 ít cám gạo và 1 nắm cám cá hoặc cám chim. Bác trộn đều với đất sét và xốp rồi câu đầu cần cũng được. Em toàn câu như thế ở sông thôi. Còn nếu muốn câu cá to thì các bác có thể câu lưỡi đơn móc giun vào( cả con) rồi cứ dê thôi. Quăng ra kéo vào 1 tý, thấy tự dưng khựng lại 1 cái là OK. Em câu dê như thế ở sông rồi, mỗi ngày cũng 5-7 con mỗi con bé nhất là 300g con to nhất là hơn 1kg. Khi dê mà cá cắn nó phê lắm....

20. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Câu sông thì nước chảy, mình làm ổ thế nào để hạn chế rã ổ vậy các bác ? Rồi đặt lục phía trên hay dưới dòng nước ? Chơi luôn 2 cái trên dưới luôn đc ko ạh ? Em chỉ câu ở hồ nhỏ chứ chưa ra sông bao giờ.
    Khoái nhất món này là cách lún phao từ từ nhìn thấy phê, mà phao đã lún thì thường cá to chứ ko phải như câu tay cá nhỏ cũng lún.