Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc.. | Page 93 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc..

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi 7 Toan, 11/7/16.

1. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

Xin chia sẽ với cả nhà thành quả chiều chủ nhật của e, dự định săn cá cóc nhưng cóc k ăn (không biết tụi nó đi đâu hết rồi), thế là trộn cám câu cá tra với giật cá điêu hồng cho đỡ ghiền. Cám ơn cả nhà đã xem. P_20180729_182431

2. trucnamnhan

trucnamnhan Thành viên gắn bó

cá cuối tuần đây ae 20180728_073149

3. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Nhìn con cá dzồ đếm thích lắm luôn mà chưa lần nào câu được ( vì ở ST cái thể loại này hiếm, hoạc không có) Từ ngày Phúc râu bế quan luyện ngũ âm chân...vịt tới giờ mới được thấy nó. Nếu có dịp qua ĐT chắc phải rủ Ai Đó ra sông săn em nó thôi.

4. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Nhìn hình anh Nhựt giống chàng hiệp sĩ Samurai đeo kiếm sát cá ở Đông Giang Village

image

5. Quang Thắng Ng

Quang Thắng Ng Thành viên gắn bó

anh Hiền Hậu ơi! Làm ơn chỉ giúp mồi câu cá điêu hồng, chổ câu cá nõi lên đỏ nước mà không ăn.
    upload_2018-8-3_8-36-42 upload_2018-8-3_8-36-56

6. Hiền hậu

="Quang Thắng Ng, post: 164993, member: 59077"]anh Hiền Hậu ơi! Làm ơn chỉ giúp mồi câu cá điêu hồng, chổ câu cá nõi lên đỏ nước mà không ăn.
    upload_2018-8-3_8-36-42 upload_2018-8-3_8-36-56 [/QUOTE]
    Cảm ơn bạn hiền đã tin tưởng tui ( có thể ) chỉ dẫn làm mồi cá điêu hồng....thú thiệt bên Úc này không có loại cá điêu hồng nước ngọt, mà chỉ có loại cá hồng nước mặn (RED SNAPPER). image
    image

Với cá snapper bạn nên dùng mồi giả theo link dưới
    https://tshop.r10s.jp/hikoboshi-fishing/cabinet/i/11/hf-bib-ja-e-00041.jpg

image

Nói chung ở Úc thường dùng mồi thiên nhiên và mồi giả là nhiều... Làm mồi cũng có nhưng đa phần là rải để tạo mùi cho cá kéo đến.....
    Chân thành xin lỗi vì quả thật mình chưa bao giờ làm mồi nên ko thể hướng dẫn bạn.
    Ở VN mình , nhất là mấy bạn bè Miền Tây , miệt sông nước có rất nhiều bậc sư phụ....bạn hỏi anh Bảy Toàn hay Admin xem sao.
    Chúc bạn may mắn.

7. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Đã có thông báo rằng bạn ấy giờ vui với môn............chích điện hơn tháng nay rồi mà.
    .Tìm lại bài nói vềPhucdongthap nghen Tuân ơi!Tuân dạo này ít cập nhật tình hình quá,hơi lạc hậu về "diễn biến" của Phúc rồi đó nha.

(Cuối tuần vui vẻ với người thân và gia đình nhé Qúi vị ~)

8. hoangthanh89

hoangthanh89 Thành viên gắn bó

Lúc trước có đọc bài chỉ cách câu cá điêu hồng này ! E chỉ nhớ mại mại là a câu cần tay ,hơi dài vì loài này hơi nhát ! Lưỡi nhỏ dây nhỏ ! Mồi câu là thức ăn cá ,a đổ nước vô rùi chắt ra liền ,cho nó hơi ngậm nước ,a móc lưỡi vô hạt cám thảy xg câu nổi lun ! Trước khi câu a thảy 1 nắm cám hạt khô xuống cho nó ăn trước cho quen ! Nếu mún câu phao thì chỉ canh khoảng 1 tấc nước ah a ! Còn móc hạt cám thì khỏi phao cũng đc ! Hôm nào a thử xem sao ! Cá điêu hồng miệng nhỏ nên a chọn loại cám với lưỡi thít hợp là ok ! Cái này là e nhớ mại mại đã đc đọc ở đâu ! Chứ e ko có pít câu ! Hi

9. Hiền hậu

Thread này nói về anh em Miền Tây CÂU CÁ CUỐI TUẨN.....hi hi hi , Tui hiện cũng ở miền Tây...nhưng là miền Tây của Sydney.....
    Cuối tuần cũng xin show vài con cá mới câu.....ở Kissing Point trên sông Paramatta cách Sydney khoảng 10km, mùa đông mọi năm tui hay đi câu cá chẽm ( Big mouth Bass - Australia Bass ) nhưng lúc rày vì Cháu Sophia còn quá bé nên không câu đêm được, và ko đi xa được, nên chuyển hướng đi gần , Kissing Point là chỗ ngày xưa cách đây khoảng 12-15 năm tui hay câu cá đục bông ( spot whiting - lớn nhất dài khoảng 20cm - hồi đó không cấm số lượng bắt - nhưng bi giờ chỉ được 50 con - cá này làm KHÔ ăn " bá cháy " luôn !)
    3 tuần nay trở về chốn xưa tìm lại spot whiting , nhưng năm nay không thấy một con spot nào, mà lại gặp cá sand whiting loại nhứt...quá đã luôn.
    Xin trình làng mấy con câu được ở tuần thứ ba : ( nên nhớ thời gian tui đi câu rất hạn hẹp )

image image

Khiemq7, trucnamnhan, ltt1984 and 9 others like this.
  10. Hiền hậu

"MÊ", phải nói là mê mệt với mấy con cá đục "chà bá" , lũ cá này tạo cho tui cảm giác tuyệt vời khi " kéo co" với chúng....hi hi hi phải nói là quá đã....
    Hôm qua thứ sáu bà xã được nghỉ một ngày nên tui như chim xổ lồng, xách cần câu đi tìm cảm giác mạnh.

image

Các file đính kèm:

7 Toan, hoangthanh89, Tu Duy and 3 others like this.
  11. tuannguyen_st

Không thấy hình anh ơi.

vnhut, quangtienxd and 7 Toan like this.
  12. Hiền hậu

Nhấn vào IMAGE JPEG ( vì hình quá khổ )

13. Hiền hậu

Gọi hình cho rõ

A8078706-A6CE-4C20-BF22-2212B5ED255C 3F668E97-270D-4A26-AEF8-129FAACB3F69 7405B721-138E-4CFA-9530-4C3D29757438 9E44D5E7-C543-4EF4-8FBB-533C7D53CA8A 6E058DED-6EFC-447B-BCAB-7E83A728D352

14. tuannguyen_st

Nhiều cá quá, Anh được phép câu nhiều vậy hả Anh, em nghe nói mỗi lần chỉ câu đủ số quy định thôi mà. (em chỉ nghe nói thôi hehehe...)

15. Hiền hậu

Đúng là có giới hạn - sand whiting tối đa được bắt 20 con, chiều dài tối thiểu 27cm, spot whiting tối đa 50 con kích thước ko giới hạn.
    Bạn đếm xem ...chưa đủ 20 con mà....hi hi hi.
    Khu vực tui câu có rất nhiều con chem chép nâu (hình) vỏ mỏng nên cá lớn bu lại "rỉa" cho nát rồi đớp thịt bên trong....nhưng may là tui xử dụng mồi trùng huyết ( blood-worm) loại mồi cá đục rất mê, câu tép nó ko ăn, câu chem chép nó ăn nhưng không nhậy bằng trùng huyết.

image
    Chem chép nâu, hơi giống thôi- để bữa nào mình gởi hình sau ( lớn hơn ngón tay cái - dùng làm mồi câu cá hanh rất nhậy)
    Mình Ăn rất ngon và thơm, ...nhưng vì chỉ được phép bắt 10 con làm mồi câu nên không dám bắt nhiều - loại này làm sạch môi trường nên được bảo tồn . Khu vực tui câu dưới chân khi nước rút thấy nhiều vô số.kể,
    Bi giờ mới 2:30 am sáng thứ ba ...mình còn thức vì mới cho Sophia bú bình, bà xã ngủ phòng khác, mai đi làm...
    Thôi mình ngủ đây....bữa nào được câu mình sẽ kể tiếp. ( hi vọng tuần sau - CN tuần này đi xem hoa đào nở...( không biết có được phép kể trên này không hả anh 7 Toàn và Admin ? )

Last edited: 14/8/18 lúc 00:16
  16. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Một số bè tại Vn cũng đã áp dụng,đâu riêng ở nước ngoài xa xôi.Ví dụ như bè Tuanle.Chép và Tra,chim ,tôm càng xanh,chỉ cho mỗi người câu tối đa là mỗi loại ............4 con là cùng nên chẳng ai dám câu thêm.Mà ráng nó cũng o ăn.Hhhahaha!
    .Cá Út thì sanh sản nhanh nên bạn có thể vô tư câu hàng trăm con/buổi .chẳng ai nói gì.

>>>>>>>>Thôi!gheo Tuân le tí.Em .....................dzọt đây! :rolleyes:
    z612573168369_db24b028028693d40c7f2f43e8599919

17. Hiền hậu

3EB6033C-8E56-42B1-AE7A-6D905982CE5C A94D26F9-96CE-4589-B905-296D435767FE 52404F42-B78F-47E9-93D4-C7E6DC7B9C43 Đây là con chem chép đen ( black mussels) có rất nhiều khu vực kissing point nơi tui bắt cá đục khủng
    Nghe nói black Mussels dân nhậu mình rất chuộng (?)