Câu Cá Sông Hồ Tự Nhiên | Page 2 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Sông Hồ Tự Nhiên

Thảo luận trong 'Nhóm câu Hòn Dấu - Hải Phòng' bắt đầu bởi hungtranhp, 28/3/11.

1. huyankhe

huyankhe Thành viên mới

Đủ 11 bài !
    Chào cả nhà,
    Gì chứ 10 bài dễ ợt ấy mà !!!
    Thế này là một bài rùi !!!
    Chúc cả nhà sức khỏe, thành đạt.
    (copy rùi past thui !)

2. cagia

cagia Thành viên mới

chao các pác. lâu rồi mời được online, các pác ơi, em thì chỉ đi câu đầm nước nợ, cá nước ngọt thì chưa có chuyên môn, lên diễn đàn nghiên cưu máy món câu lục, lục xa bờ và langer nhưng thực hành chưa thành thạo. pác nào có chuyên môn tư vấn cho em với vì e đi câu đầm bên Gia đức - thuỷ nguyên thấy có nhiều chắm, chép và cá quá nhưng không thể nào bắt được( rô phi thì đơn giản). hình như đầm đó họ đánh lưới cả sở hay sao ấy. câu không cắn có khi chi đánh lục là dinh thôi. pác nào có chuyên môn câu mồi thính hôm nào em mới đi cùng sang đó xem có kéo được con khủng nao không. chủ nhật tuần trước sang được hôm trời mưa tầm tã từ sáng đền 3h. chủ đầm mở cống lấy nước vào thế là làm được chục con cháp (nhưng vẫn chưa to lắm). thế là ra về zui zẻ....hì hì.

3. Mattroinho

Mattroinho Thành viên mới

Bác đi câu đầm bên Gia Đức-Thủy Nguyên là chỗ nào vậy, có thể chỉ đường cho ae biết đc ko ?

Tks
    :D

4. phamdinhcuong

phamdinhcuong Thành viên mới

mình xin chia sẻ với anh em thêm 1 điểm câu nữa đối diện với ủy ban xã lâm động thủy nguyên có 1 con mương,các bác cứ đỉ thẳng ra gần sông(hỏi người ra bến đò lâm)vào hè cứ cái cống gần đó câu chủng loại khá đa dạng chép,diếc,rô phi,nheo...thấy bảo cá khá to hơn 1kg,bản thân mình mới chỉ toàn làm được rô phi 5>6 lang ở đó chưa được con nào to hơn.
    điểm thứ 2 cá nhỏ hơn nhưng trước khi đi nên chọn vào những ngày sau mưa to,người ta mở cống,dụng cụ chuẩn bị 1bao tải và đồ câu.các bác chạy ra đường 5 cũ đi qua khách sạn Camela khoảng 100 mét hỏi chợ lộ đi vào đó thêm 50m tới đường tàu là gặp 1 con mương câu ngay đó.cá chủ yếu rophi <4 lang.gặp nhưng hôm cá cắn làm khoảng >15kg là chuyện nhỏ,4 con chó 2 con mèo nhà em đi câu 1 buổi chén cả tuần

5. trankhaihoan

trankhaihoan Thành viên mới

mấy hồ này ngoài bắc à bác.sao ko có cá tra nhỉ

6. XxsasukexX

XxsasukexX Thành viên mới

Bác cho em hỏi là mấy chỗ bác bảo thì mùa này còn câu được không hay là phải đợi đến hè.Giờ muốn đi câu nhưng mà mùa đông cá nó đi ngủ hết rồi chả còn chỗ nào câu cả buồn quá.

7. phamdinhcuong

bạn ra chỗ ở thủy nguyên đấy,cá vẫn cắn nhưng không được nhiều thôi,câu ở giữa mương,mấy hôm trước mình cũng mới về đó làm được 2kg rophi,còn móm thì hỏi người dân ở đó chỉ cho mấy đầm bên cạnh vào hỏi người ta cho câu tính giờ thoải mái giật mỏi tay

8. XxsasukexX

Cám ơn bác nhiều nha,cái cống ở bên đấy thì em cũng google ra đường đi được rồi nhưng bác đi lối cầu Bính hay đi qua đò lâm sang vậy?Mà mấy đầm câu tính giờ thì giá cả như nào hả bác?

9. phamdinhcuong

không biết đường bác cứ đi lối đò lâm qua,sang đò đi khoảng 100m là tới đầu cống con mương đó nhưng mùa này không câu được vì nước sông vào,bác chạy ra giữa con mương đó câu,cá tập trung ở đó nhiều,mấy cái đầm đó không phải hồ câu dịch vụ nên giá cả mình cũng không biết rõ,cứ vào hỏi người ta thôi vì mấy lần câu ở đó thấy mấy ông bạn câu cũng hay vào hỏi người ta cho câu rophi toàn >7 lạng giá cả chắc cao hơn bên ngoài nhưng được cái cá nhiều

10. XxsasukexX

À quên mất không hỏi luôn,bác câu ở đấy thì câu bằng mồi sống hay thả thính đánh lục vậy?Cuối tuần này thi xong em sang thử đấy xem sao có j` về sẽ review cho các bác :D

11. phamdinhcuong

bác thích oánh kiểu gì cũng được,mình thì chỉ thích mồi giun đỏ,cần tay,dòng cá cho phê thôi,muốn nhiều cá bác thả thính oánh lục.

12. Tieulonghp

Tieulonghp Thành viên mới

Đủ 11 bài !
    Chào cả nhà,
    Gì chứ 10 bài dễ ợt ấy mà !!!
    Thế này là một bài rùi !!!
    Chúc cả nhà sức khỏe, thành đạt.
    (copy rùi past thui !)

13. Darth_Vader

Darth_Vader Thành viên mới

Dạ, chào các bác, mình mới tập toẹ câu, có bác nào rảnh hướng dẫn mình đc ko ạ

14. Bình Tiền Giang

Bình Tiền Giang Thành viên mới

bác ở đâu, sg thì mai làm chuyến đồng nai cho vui

15. xuantung3

xuantung3 Thành viên mới

Chuyến Đồng Nai ở đâu vậy bác, chừng nào đi nữa cho mình tham gia với. Mình cũng chỉ mới tập câu nên u đầu mẻ trán suốt. rất mong bác chỉ bảo thêm :rolleyes:

16. Bình Tiền Giang

Bình Tiền Giang Thành viên mới

chủ nhật tuần này mình ra đó nữa nè, chủ nhật tuần rồi mới phát hiện 1 chổ câu lý tưởng, mưa ko tới mặt nắng ko tới đầu. ngoài sông cá ục thấy mê luôn. mình lên dc 2 con trê, con hơn ký. bạn thích thì add zalo viber mình số này 0938 277.781 mình cho vô group mấy ae nhắn cho lẹ

xuantung3 thích bài này.
  17. xuantung3

xuantung3 Thành viên mới

Chỗ đó ở đoạn nào vậy bạn? Nghe bạn nói chắc là rất xa chỗ mình ở quá :oops:. Zalo của mình 0984.602.602 Tên Nguyễn Xuân Tùng nhé bạn. Để mình thu xếp chbủ nhật đi với bạn, có gì nhắn mình nhé.:rolleyes: