CLB câu cá Đà nẵng - Hội an : Hình ảnh các chuyến câu | Page 49 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

CLB câu cá Đà nẵng - Hội an : Hình ảnh các chuyến câu

Thảo luận trong 'CLB Câu Cá Đà Nẵng - Hội An' bắt đầu bởi dongcienco5, 17/3/08.

1. dinhvantoan

dinhvantoan Thành viên mới

lâu ngày quá mới về lại nhà. xin lỗi anh Đông và cả nhà nhé . nhưng mà cũng buồn thật , anh em chuyển nhà cả rồi không còn như ngày xưa nữa. Là một thành viên của CLB mà tệ quá . tôi xin lỗi ........ nhưng mà thấy nó không như ân cần như khi xưa nữa . Bây giờ toàn là khoe nhau ai câu được thế này thế nọ chứ không còn ai hướng dẫn ai nữa.
    Buồn ............................................
    hi vọng anh em nghĩ lại CLB4so9 và quay lại tiêu chí của anh em ngày nào .
    thân chào .

2. dongcienco5

dongcienco5 PCN CLB câu cá Đà Nẵng Hội An - BCV CLB câu cá 4so

Chào anh Toàn, lâu quá mới thấy anh quay lại.
    Cũng tại lâu quá nên anh không cập nhật hết thông tin, anh em CLB không những vẫn vui như ngày nào mà còn chất lượng hơn, tiêu chí CLB vẫn không có gì thay đổi mà phát triển hơn một chút - qui luật mà!
    Thân / Đông.

3. hnadml

hnadml Thành viên mới

Đẹp quá... nhưng chênh vênh quá các bác ợ...

Last edited by a moderator: 6/6/11
  4. dongcienco5

Hòn chảo ngày 4-6.
    Cá ăn thưa hơn mấy ngày trước nhưng cá lớn.

Cá nhói :

Ca nhoi 1_resize

Câu mấy chú này đến phút cuối vẫn có nguy cơ mất - cước thẻo chắc vào để đảm bảo thắng lợi.

Cá Quỵt - chú này 3,67 lô , chayj quàng neo của ghe khác nên phải xuống thúng lấy!

Ca quyt_resize

Chúc cả nhà vui vẻ!

5. mecauca123

mecauca123 Thành viên mới

Chào anh em câu cá Đà Nẵng Hội An

Chào tất cả chú bác anh em trong hội. Em ở trong Lâm Đồng, tháng sáu này được phân ra làm giáo viên ở Hà Lam cách hội an 17km. Em mê câu nên xin mấy anh em cho gia nhập và chỉ dạy thêm. Thân.

6. buontanthu

buontanthu Thành viên gắn bó

@anh Đông:Đúng đấy anh Đông ạ,lần sau bác nhớ một quy tắc bắt buộc khi cho phụ nữ và trẻ em đi theo nhé "không mặc áo phao thì ...ngồi trên bờ..."(phải mặc hẳn vào người chứ không phải để như thế đâu) ,cẩn thận vẫn hay hơn mà...

Thân/Huy!

7. sonvan

sonvan Thành viên mới

Dạo này tình hình Biển Đông căng thẳng quá làm nhà iem đi câu cũng lo lo, ngại ngại. Ngộ nhỡ tàu của mấy chú lính Hồ Cẩm ... nó chạy vào cướp cá, cướp cần thì toi,... :p. Tối hôm qua phải call cho ông Ba - rach O - bà - má điều mấy con khu trục hạm vào canh Kè giúp mấy ngày cuối tuần để nhà iem yên tâm đi ... câu, :cool:, hehe :

Photo882

Photo881

An ninh thì đã an ... tâm, còn cá mắm thì, ôi thôi rồi !!! Từ 11h30 đến 3h chiều cái giống này nó bu vào quấy rối khủng khiếp : Cá Dò mơ ....

Photo880

Bà mịa nó ...

Hơn 2 lạng tôm ông anh để lại cho nhà iem câu đi theo mấy em Dò mơ và nhất là cá Bánh đường (hèn gì mấy ông bạn câu nói dạo này nước biển ngoài Kè ngọt lắm, ...)

Đến tầm 3h chiều đổi con nước,nước đang xuống chậm chuyển xuống nhanh hơn, chảy mạnh hơn, mấy em Dò nghỉ chơi, mấy em Hồng đếm ra sân thi đấu. Và với món "sở trường" này nhà iem cũng "thể hiện" được tí :

Photo883

Mấy em nó được hơn cân, ngày mai lại chiên xù chấm nước mắm rồi Thắng Kè đêm ơi, hehe.

Cận cảnh em "tiêu biểu" tí :

Photo884

4h chiều gặp ghe Hải tặc đi cướp biển về thấy khoe 2 tù binh nhói kha khá. Các "đồng chí" hải tặc rủ rê về Phúc Anh quán boplon, nhà iem vừa vác xác về đến nhà thì "Bà chị cả" rấn cho hai thằng tiểu đệ và giao nhà iem làm "Hiệu trưởng trường Mầm Non gia đình". Botay....

Vui.

8. dongcienco5

Cù Dù : Một cửa biển nhỏ thuộc tỉnh Thừa Thiên Huế, nằm trong vịnh Chân Mây, cách Đà Nẵng khoảng 50km.
    Một con sông nhỏ đổ ra biển, tựa vào một quả núi nhỏ với những bờ đá lô nhô.

Cửa sông
    Cua song_resize

Một mái nhà tịch liêu bên bến

Tich Lieu_resize

Những chiếc ghe này (tiếng địa phương gọi là gọ) ban đêm đi biển, ban ngày về nghỉ ngơi ở đây có thể làm phương tiện câu trên sông

Ghe cau_resize

Sản phẩm mùa này chủ đạo là cá căn ong

san pham_resize

Mùa biển động ở cửa sông này cá chang rất nhiều. Câu đêm chắc chắn sẽ có cá hanh và hồng.

9. npvh273

npvh273 CN clb câu cá Huế

Đọc bài của Bạn làm mình nhớ Huế quá đi !
    Hình ảnh thân quen quá ! nồi canh cá, chai huda đậm đà ,cá căn ,cá chang , cá hanh, cá hồng !!! lại còn nhắc đến biển động làm chi cho lòng người xao xuyến:( ! mùa nầy là vào mùa câu của dân câu ghềnh rồi đó !
    Mình ở Huế ! thường câu ở Lộc Bình , Chân Mây đông , thỉnh thoảng cũng ghé cầu Lăng cô kiếm cá đục .Cù Dù thì tuyệt vời rồi ,trước đây bọn mình thường câu ở đó , ở lại đêm tại đó nhìn qua cảng chân mây lung linh huyền ảo ! chờ trăng lên , nhìn mặt trời lấp ló bên mỏm đá thì ko phải nhà thơ cũng phải thèm !:D .nhưng từ lúc Singapor đầu tư làm resort thì ko vào được ! trước tết vừa rồi bọn mình câu Chân Mây bị móm nên chạy đại theo tuyến đường mà bạn chụp ảnh ! qua cầu Bù Lu đi thẳng vào tận mỏm đá mà ko thấy ai hỏi , câu hơn 1h mà thành quả hơn cả mong đợi ! tưởng bở 2 ngày sau quay lại thì 1 anh Đại úy BP chạy xe theo ra tận bải : xin lỗi KV cấm !:( quê 1 cục ! đành quay ra Lộc Bình vậy !:)
    Biết các bạn ĐN_HA hoạt động mạnh lắm nhưng chưa có dịp hội ngộ !
    Ở Huế dân câu cũng nhiều, nhưng tản mạn thành những nhóm ,địa bàn nhỏ nên đa số a/e ngày nào cũng gặp mặt, bởi vậy ít có xôn xao trên net !
    Mình vào SG chơi nhưng xui rủi thế nào lại gặp a/e Dist7 của 4so9:rolleyes:, rủ đi câu đầm liên tục đâm ra mê , định về lại Huế vì gần đến mùa câu biển động nhưng lại bị a/e tịch thu hộ chiếu nên chưa rời SG được :D.
    Mong có dịp hội ngộ với các bạn ĐN_HA .
    Cám ơn những hình ảnh và bài viết của bạn !

10. dongcienco5

Chào anh Vĩnh Hướng.
    Tình cảm và tấm lòng của anh với quê Huế rất cảm động. cái Resort của Sigapo xây dựng nằm bên kia mũi Cù Dù kia, đi qua cầu Bù Lu chạy thẳng khoảng 3 km nữa đến công trường, bên đó bây giờ ngổn ngang lắm.
    Mũi Cù Dù này không liên quan gì đến cái Resort đó. Hôm đó anh em ĐN-HA ra có thành viên là anh Phước Huế vào , lo cho anh em rất chu đáo.
    Hẹn một ngày được tiếp anh ở Đà nẵng.
    Thân/ Đông.

Last edited by a moderator: 30/5/12
  11. dongcienco5

Mấy anh này tuần vừa rồi đi oánh " chẵn" ( đi 4 người nên gọi là chẵn) ở cảng Chân Mây, gặp bữa cá hanh nó phá nên ra thế này!

ca hanh chan may 2011_resize

Cận cảnh các em nó đây:

ca hanh chan may 2_resize

Toàn là hanh đen không, mấy chú to to cũng độ lô rưỡi - hàng chất lượng cao!

Last edited by a moderator: 12/12/11
  12. dongcienco5

Tình hình là Đà nẵng bắt đầu mùa cá nhói.
    Có mấy tấm hình anh em coi chơi

Con này đạt kỷ lục : 5,6kg.
    Tac gia va tac pham_resize

Một cặp mỏ nhọn
    Tu binh 2_resize

Trong thùng đá
    Den trua_resize

13. thehung

thehung Thành viên mới

Anh Đông ơi, gởi cho em 1 con nhậu với. Hôm nay có DHVL cá Côn Đảo á, anh gởi vào chung vui nhé heheheh.

14. dongcienco5

@ Già Khú Đế : Hôm rồi ra mà không bố trí được ghe, tiếc hè! Dạo này đang mùa hè nên muốn có ghe + chỗ phải xếp hàng từ thứ 2. Haizzz! Hôm nào thu xếp sớm đi oánh một chuyến.

15. soldier2409

soldier2409 Thành viên tích cực

Không thấy đồng chí Đông đâu nhỉ? Hay là đứng sau máy chụp hình?
    Nhìn hình nhớ Đà Nẵng quá! :)

16. mltr6

mltr6 Thành viên mới

Oái, hôm nọ nghe giang hồ đồn, giờ mới thấy tận mắt mớ nhoái khủng, mẹc xi anh Đông :) Bớ dc Thọ "búa" ơi, mùa này có nhoái, có cả wahoo không để nhà em lại xông vào kiếm tý sái :)

17. dongcienco5

Lại nhói nữa đây bà con wơi.
    Hòn chảo ngày 02-6.

Dòng cá

lay ca 1_resize
    lay ca 2_resize

Thành quả

Thanh qua 2_resize

Lên bếp!

Chien tam bot 1_resize
    Chien tam bot 2_resize
    Nuong_resize

Các file đính kèm:

Last edited by a moderator: 4/6/12
  18. thehung

thehung Thành viên mới

Má ơi, như bầy rắn hic hic. Gởi vào một ít đổi cá chẻm ăn anh Đông ơi :)

19. camsanh

camsanh Thành viên mới

em la mem moi cua DN, rat thich cau bien, cac bac co ke hoach di cau cho am tham gia 1 chuyen voi, cam on(xin loi vi ko co dau)

20. dangvanphuoc

dangvanphuoc Thành viên gắn bó

Lâu ngày mới CHỘ nghe