Dist.7 Fishing Club - Ý kiến đóng góp, giải đáp thắc mắc của thành viên. | Page 5 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Dist.7 Fishing Club - Ý kiến đóng góp, giải đáp thắc mắc của thành viên.

Thảo luận trong 'Nhóm câu cá quận 7 Tp.HCM' bắt đầu bởi nghia40, 27/9/10.

1. ngando

ngando Thành viên mới

Thuế thì hên xui :)
    Bạn có thể mua bằng thẻ thanh toán quốc tế, rồi nó sẽ ship về VN luôn cho bạn> (phí ship khá mắc, khoảng 40-50$). Hoặc bạn nhờ dịch vụ ship hàng Mỹ bây giờ nhiều lắm, search cái là ra, họ sẽ hướng dẫn và báo giá cho bạn.

2. quachhaiminh

quachhaiminh Thành viên mới

Có cây cần này xem ok không Ngân:Daiwa Saltist Boat Jigging STJ66MHF Conventional Rod
    6'6",$89.99, link: Daiwa Saltist Boat Jigging Conventional Rods | Daiwa Saltist. or cây này :Daiwa Saltist Boat Jigging STJ59XXHF Conventional Rod
    Máy thì em này :Daiwa Saltist STTBG40H Black Gold Reel 22.00oz. 6.4:1 19.8lb. 48.0" $199.99
    Line Capacity - Mono: 240 yds./40 lb., 270 yds./30 lb., 400 yds./25 lb.
    Line Capacity - Braid: 490 yds./50 lb., 660 yds./40 lb.

Last edited by a moderator: 28/2/12
  3. darkgold

darkgold Thành viên mới

4. Admin

Admin Con sen

Cách mua online đơn giản và hay nhất (rẻ):
    - Tìm trên ebay món hàng định mua, nếu có món rẻ hơn thì mua từ ebay.
    - Xem uy tín đánh giá của khách hàng khi tìm được nhà cung cấp rẻ nhất (ship về Mỹ).
    - Tìm nhà cung cấp dịch vụ ship hàng, hỏi giá ship về VN.
    - So sánh với giá cả ship trực tiếp và trả tiền.
    Thân

5. nhatquang_78

nhatquang_78 Thành viên mới

Cám ơn các anh đã thông tin, sau khi hỏi thăm giá ship + thuế máy về việt nam thì bằng 1/3 giá trị cái máy:rolleyes:

HI anh cancautom: 2 cái máy Daiwa X5000LD em đã bán roài ạh.

6. xuan_vinh

xuan_vinh Thành viên tích cực

7. Rái Cá

Rái Cá Thành viên tích cực

Vĩnh Thụy ơi! Cho anh xin địa chỉ & số điện thoại của tiệm đồ câu Anh Nhật ở Mỹ Tho đc ko?
    Cán ơn Vĩnh Thụy nhiều.
    Anh đã nhận đc thông tin. Cám ơn Vĩnh Thụy nhiều.

Last edited by a moderator: 7/5/12
  8. taydocsg

taydocsg Thành viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi là phải làm sao để tham gia CLB Quận 7 vậy ? Thấy mọi người đi câu cá thích quá, cũng muốn tập tành đi theo giải trí nhưng mà lại chẳng quen biết ai để chỉ dẫn về cách câu cũng như địa điểm câu. Mình muốn xin vào CLB để được quen biết và học hỏi được ko vậy ? Ai làm biết làm thế nào thì chỉ giúp nhé. Cám ơn.

9. thuyhv

thuyhv PCN CLB câu cá quận 7

Hi Bạn,
    Bạn tham khảo ở đây http://www.4so9.com/showthread.php?t=9130
    Thứ 5 hàng tuần CLB có off cafe ở Trần Phú (đối diện Tiệm đồ câu Ngân) , Bạn sắp xếp ra gặp gỡ giao lưu AE nghen (http://www.4so9.com/showthread.php?t=7471)

10. thuyhv

Hi Anh,
    Anh có nhã ý tham gia cùng CLB thì tham khảo thêm chỗ này nhe ! CLB rất mong có nhiều thành viên tích cực tham gia :)

@ Sorry Anh là Mod và Ban chủ nhiệm CLB không cho tạo thêm Topic, Anh có thể dạo qua các Topic có sẵn của CLB để biết thêm thông tin của CLB nhé ! Tks

11. taydocsg

taydocsg Thành viên mới

Cám ơn bạn thuyhv đã hướng dẫn. Mình sẽ sang đó đăng ký thành viên trước đã. Còn chuyện off cafe ngày thứ 5 hàng tuần thì hơi căng, vì ngày đó là ngày làm việc nên muốn nghỉ cũng khó. Mình chỉ nghỉ ngày thứ 7 và chủ nhật thôi.
    Mình sẽ cố gắng để sớm được hội ngộ với các anh em khác.
    Thanks.

12. thuyhv

Hi Anh,
    Nếu được thì tranh thủ giờ nghỉ trưa T5 ra cafe cafao với AE tí nhé ! AE trong CLB cũng như Anh, đi làm không hà :)

13. duy_ctytvxdkg

duy_ctytvxdkg Thành viên mới

Thuy oi, sao bài đăng ký hội viên của mình không hiển thị vậy?

14. taydocsg

taydocsg Thành viên mới

Trưa mình nghỉ có 1 tiếng thôi, đi ăn còn ko kịp nữa nói gì đến đi cà pháo hihiih... Mà sao mọi người lại hẹn vào thứ 5 nhỉ ? Ngày cuối tuần chẳng lẽ mọi người đều bận hết ????

15. thuyhv

Đúng rùi Anh, cuối tuần AE bận "đi câu" hết gòi :) Thứ 5 ra OFF để còn lên kế hoạch chinh chiến cuối tuần chứ :)

16. kholoc

kholoc Thành viên mới

Các anh các chú/bác Q7 có thể cho em cháu xin cái hình của thẻo câu bóng đục và cá tráp được không ạ! Em mới đi câu đầm nên chưa biết gì nhiều. Đang học hỏi tích cóp từ từ. Mong các anh các chú/bác giúp dùm em/cháu ạ
    Em cháu cảm ơn nhiều!

17. thuyhv

Câu tay thì Thẻo cũng giống Thẻo câu cá phi thôi Em ! thích thì làm thẽo 2lưỡi, ko thì 1lưỡi thôi! Nếu câu máy thì làm thẽo 3 tầng như thẻo câu cá chim áh!
    Học nhanh nhất là theo các Anh đi trước, rồi học cách làm thẻo, canh chì, chọn lưỡi, Phao ... theo từng loại Cá câu, chứ ko đơn thuần chỉ là cái hình của cái thẻo :)

18. Rái Cá

Gửi anh em trong nhóm câu cá Q7.
    Thấy các anh em tong nhóm câu cá Q7 đi câu đầm, mà chuyến nào cũng lên cá Tráp đều đều nhìn mà ham quá. Tôi có đi thử mấy lần mà lóc không hà, cắc là do ko biết làm mồi câu cá Tráp hì hì.
    Qua đây xin các cao thủ câu cá Tráp Q7 tư vấn zùm tôi cách làm mồi câu & xả để câu cá Tráp hiệu quả.
    Xin chân thành cám ơn & chúc nhóm hoạt động ngày càng sôi nổi.

19. thuyhv

Anh Sơn mà nói nhờ "Cao Thủ" câu cá Tráp Dist 7 tư vấn thì hông ai dám tư vấn gòi :) chắc tại A Sơn đi trúng Đầm ko có Tráp rùi đó, thử bữa nào A rủ AE Dist 7 đi chung zô test xem có ko là biết à :)

20. Rái Cá

Vĩnh Thụy vui tính quá hà. Anh nhờ tư vấn thiệt mà. anh chỉ biết câu bằng mồi Tôm cắt nhỏ không hà.