Em Lại Lên Vài Con Tráp Đẹp Đồ Sơn | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Em Lại Lên Vài Con Tráp Đẹp Đồ Sơn

Thảo luận trong 'Nhóm câu Hòn Dấu - Hải Phòng' bắt đầu bởi tungha, 4/4/16.

1. tungha

tungha Thành viên tích cực

Tình hình là thứ 7 vừa rồi nước kém và cạn kiệt.. mấy anh em rủ nhau đi câu phần là cho đỡ vã, phần là muốn rê vài con song mú về nấu cháo cho em bé.. Nhưng kết quẩ bất ngờ khi em lên được 2 chú tráp khá đẹp, chia sẻ với anh em !!!!
    12938318_1291979750815915_3077775055898413714_n

2. daystar

daystar Thành viên gắn bó

dìu 2 em này bằng cần iso chắc phê lòi
    Kg liên quan nhưng cần Nissin đã tìm được pat chưa vậy Tungha

3. tungha

Thanks anh, em tìm được rồi anh ạ.. tìm mãi ko có về sau phải nhờ bạn gửi từ bên Anh về ... 2 con này em chơi cần 1.25 đấy.. trẹo cả tay hihi

daystar thích bài này.
  4. daystar

Mình có vài cây từ 1 đến 3 mà chưa bao giờ dìu đc mấy em to như thế này, em to nhất dìu đc bằng cần iso khoảng gần 3 lạng nhưng gặp cá kg chạy nên chán phèo, đang tính thanh lý mấy cây iso vì Nha Trang hình như kg phù hợp với Iso mặc dù nhiều ghềnh rất lý tưởng

tungha thích bài này.
  5. tungha

Vậy ạ.. ở Đồ Sơn thì iso tuyệt vời.. chỉ tội cái cá càng ngày càng ít.. Dân chài lưới gần bờ quá lại còn kích điện nữa

Anh thanh lý mấy cây iso thì inbox em nhé..

daystar thích bài này.
  6. nguyenduchuy

nguyenduchuy Thành viên tích cực

Em ở SG mà thỉnh thoảng ghiền quá cũng chạy về NT câu iso.
    Anh ở NT mà định nghỉ chơi thì uổng quá.
    Cá to thì hiếm chứ cá để sướng vẫn còn mà anh.hi hi
    Em lúc trước có chạy ra Ninh Hoà câu một lần, chổ cái kè đá kế bên resort Jungle Beach cá cũng nhiều. Nghe mấy anh kia nói chịu khó chạy xuống cuối đường có ghềnh cao sẽ có cá to.
    Bữa em mua vé qua Đảo Khỉ câu thử cá cũng nhiều. Cá mó bàn tay ném xa xa kéo vào cũng đã lắm.
    Em câu được cả cá tráp luôn nhưng không to, nên em nghĩ là ở đó có cá tráp khủng.
    Hè nay về em mua vé qua Hòn Tằm thử coi sao, vì mấy đứa em làm ở đó nói khách vô câu có cá.
    Cầu cảng Vinpear ít cá nhưng câu cũng được, bữa em câu gặp anh kia câu chìm lên con tráp chừng hơn 1.5kg mà mê. Ước gì một con ăn cần của em thì hay biết mấy.
    Bãi Dài em câu cũng có cá, bò giấy, gáy, đỏ mép...đủ loại cả.
    Xa hơn một chút anh chạy vô Bình Ba hay Bình Hưng đi, cá dày hơn ngoài NT.
    Em về câu mồi tôm nhưng mua loại tôm đất nhỏ tươi dưới chợ Bình Tân, móc nguyên con câu chứ không bóc vỏ. Đở bị phá mồi mà hình như kích thích cá lớn ăn.

daystar and tungha like this.
  7. tungha

Mình ở ngoài này cũng câu bằng tôm sống.. tôm càng to thì cơ hội lên tráp khủng càng nhiều.. ngoài ra câu bằng cua đồng, hàu hà, tôm tích

daystar and nguyenduchuy like this.
  8. daystar

tráp giờ Nha Trang kg có đâu, lâu lâu buồn ngủ gặp đc 1 em, mà 1 năm chắc buồn ngủ đc 1 lần, hồi xưa nghe mấy người lớn nói nhiều lắm, ngay cầu Trần Phú, cửa sông và Hòn Chồng, chả biết giờ chúng đi đâu hết. Còn mấy cái ghềnh bạn nói mình câu gần hết, toàn cá tạp, mó bịp, cá róc chấm, mà chủ yếu là cá thia rỉa mồi, có cá giò mà cá giò thì kg đánh iso đc. Giờ ghiền cảm giác lắm mình mới đánh iso, mồi mình cũng đánh như bạn, tôm đất còn sống mua ở chợ Bình Tân size nhỏ như đầu đũa ăn cơm, móc nguyên con mà thả xuống cá thia nó rỉa đếm đúng đến 5 là hết mồi.

nguyenduchuy and tungha like this.
  9. daystar

Chả riêng gì Đồ Sơn đâu Tungha, giờ đến cả Côn Đảo cũng gần như hết cá, ngoài đó họ chơi cả loại mồi 370k/cân, làm cái uỳnh thì cá bố cá mẹ cá con ngửa bụng sạch. Nha Trang thì giã cào, độ sâu 50m mà lưới giã cào như cái túi khổng lồ nó cào tận đáy, cá con mới nở, mực con mực to, tôm cua gì nó cào sạch vào lưới, lớn thì bán ra chợ, nhỏ thì làm mồi bán cho lồng bè nuôi cá, kg 1 con gì thoát. Các ghềnh đá thì tập đoàn thợ lặn và bắn, trong này đội đấy chắc cũng phải vài chục đội, mỗi người một cây súng bắn tên, một bộ đồ lặn, hang cùng ngõ hẻm của các ghềnh các chú ấy lặn xuống và bắn bằng sạch. Kiểu này vài ba năm nữa chắc dân câu bọn mình gác kiếm, nhớ cách đây khoảng 3-4 năm thôi, chỉ mới biết câu mà đi lần nào là lần đó đầy thùng

10. tungha

Chuẩn rồi anh.. vài năm trước dân câu tráp ở đây đã ăn nhậu xong rồi về vẫn chia nhau cả vài kg.. giờ thì ngày chạm 1-2 con đã là thành công. Đôi khi lưới giăng ngay chân đá, cào thì phà phà chạy suốt ngày đêm

11. nguyenduchuy

nguyenduchuy Thành viên tích cực

Thời bao cấp ông già em không làm ruộng mà đi đánh lưới giăng câu kiếm sống.
    Ba em nói cá hanh NT thời đó nhiều lắm, tới mùa bắt được ở ngay bờ đập cầu Dứa luôn.
    Chắc do ô nhiễm dữ quá nên cá hanh nó bỏ đi Đồ Sơn hết rồi.
    Giờ câu cá cũng xác định là cầm cần mỏi tay chứ không phải giật cá mỏi tay nữa rồi.

tungha thích bài này.
  12. Me ca trap

Me ca trap Thành viên mới

Quá chính xác giờ này chỉ cầm cần mỏi tay

tungha thích bài này.
  13. phuco2007

phuco2007 Thành viên mới

Bao giờ cho đến ngày xưa, bây giờ ngoài Resort Đồ Sơn hoặc đảo Dáu thỉnh thoảng có Tráp hơn 1kgs thôi chứ câu ở đầm nước lợ cá to như vậy chắc cũng chẳng còn nữa. Cứ đà này có ngày cái thú vui Fishing tao nhã chỉ còn trong hoài niệm thôi Bác nhỉ!

nguyenduchuy thích bài này.
  14. Byallmean

Byallmean Thành viên mới

Dân tình giờ câu đổ xô đi côn đảo với phú quốc tìm cảm giác.

Mà với tốc độ đánh bắt và phá hủy kiểu này, vài năm nữa cđ với pq chắc cũng như nha trang thôi. Anh em chuẩn bị sang campuchia, sang mã, phi câu là vừa.

phuco2007 thích bài này.
  15. Phuhung1221

Phuhung1221 Thành viên mới

E mới tham gia diễn đàn và rất mê câu cá. Khổ nỗi không có ai chia sẻ kinh nghiệm nên còn non lắm. 30/4 này có bác nào câu ở đồ sơn thì cho e bám càng với. 0985010919

16. phuco2007

phuco2007 Thành viên mới

Các bác ấy bh rút hết vào hoạt động bí mật rồi cụ ơi. Với lại bh k phải mùa câu cụ chịu khó hoãn cái sự sung sướng đến mùa thu

17. Phuhung1221

Phuhung1221 Thành viên mới

Cứ quanh quẩn câu ao hồ mãi cũng chán cụ ạ. Mà bây giờ cá hồ làm gì có nhiều đâu.

18. tungha

biển bây giờ cũng hiếm cá lắm