Em Muốn Hỏi Địa Điểm Câu Cá Kình O Huế. | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Em Muốn Hỏi Địa Điểm Câu Cá Kình O Huế.

Thảo luận trong 'CLB câu cá Huế' bắt đầu bởi Mun, 2/1/15.

1. Mun

Mun Thành viên mới

Em chào các bác, các anh. Em tên Thuận sinh viên năm 3 ĐHKH Huế, em rất thích câu cá nhưng lại chưa có kinh nghiệm gì về đi câu. Các bác các anh có thể cho em ít kinh nghiệm được không ạ. Em muốn câu cá kình nhưng không biết câu ở đâu. Các bác, các anh cho em xin các địa điểm câu cá kình ấy, nên dùng loại dây câu gì ạ và lưởi câu gì. Em xin cám ơn ạ. SDT của em 0988430195, các bác, các anh có câu thi cho em ké với. :)

2. Huyhcc

Huyhcc Thành viên tích cực

Chào Thuận! Mùa này cá Kình đã hết mùa. Cá Kình bữa này chạy ra biển do trong cửa sông có nước ngọt về. Nếu có câu được cá thường nhỏ và mỏng thịt. Muốn câu cá Kình thì phải ra các kè đá ở bãi biển như kè Hải Dương(Thuận an), Đi xa vào Chân Mây hoặc Cửa Tùng, Cửa Việt nhiều hơn nhưng xa quá... Câu cá Kình có thể câu bằng thẻo 2 lưỡi đơn số 3-4 dây từ 1.5-2.0. Có thể câu bằng Rường 4 hoặc 6 (mua tại các tiệm đồ câu ở Huế). Mồi câu Kình thường bằng cơm chà nhuyễn hoặc bột mỳ trộn với Ruốc các bà thường hay nấu canh. Thuận có thể tham khảo các thông tin khác trên 4so9.

Dr.K and Admin like this.
  3. dangvanphuoc

dangvanphuoc Thành viên gắn bó

Đúng sư phụ cá kình trả lời luôn !Ka ka ka

Admin thích bài này.
  4. Mun

Mun Thành viên mới

Em cam on anh Huyhcc a.