Khai Cần Đầu Năm Âm Lịch 2018 - Jigging | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Khai Cần Đầu Năm Âm Lịch 2018 - Jigging

Thảo luận trong 'CLB câu cá Nha trang' bắt đầu bởi Hunter Pro, 21/2/18.

1. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Bánh tét vẫn còn, bia rượu thì quá chừng nhưng tối mùng 3 ai nấy đều tự hiểu KHÔNG NHẬU. Để dành sức mùng 4 tết ra khơi, dự báo sóng 1 - 1.2m, ko phải đùa đâu, đặc biệt là những bạn ít đi câu biển.
    3h20 phút tại cảng Hòn Rớ, Ae tập trung gần đủ.
    3h30 đúng hẹn đã đến đầy đủ, chuyến khơi đầu năm khá đông bạn tham gia nên đặt luôn 2 ghe cho AE đi chơi. Nhìn mấy con cá cờ gòn ở cảng đã thiệt, ko biết đến khi nào mới có cơ hội chinh phục được tụi mỏ nhọn này.

Ra đến bãi câu Hòn Ngoại 5h30 sáng, AE tranh thủ tác nghiệp. Cần thủ Duy Hunter làm ngay 1 chú mú đỏ chói, chắc là cả năm đỏ rồi đây.

Cần thủ Nghĩa Phạm - Từ SG đi du lịch xuyên VN, ghé qua Nha Trang tham gia cùng AE. Sau vài đường Jig có nhớt - Cá mối thuẩn. Chúc mừng bạn câu mới lần đầu đi Jig. Sau khi dính cá 20p đã vào ghe ngủ sinh thái. Bỏ ăn sáng, bỏ cơm trưa. Thỉnh thoảng ra ngồi Jig vài đường rồi vào ngủ, sóng gió ko quen hơi khó cho AE mới. Lần sau sẽ tốt hơn.

Nạp năng lượng chuẩn bị bắt cá

Sau vài chú cá nhỏ lên ghe, đến lượt cá lớn hơn. Cần thủ Sinh nhóc, đến từ TP Phan Rang nhưng rất sát cá Nha TRang, làm được 2 chú cá bè lớn nhất của buổi câu.

Tiếp theo ai cũng đụng cá, gặp mấy con nhống cắt đứt Jig, đứt lưỡi liên tục. Cần thủ Đặng Duy lần thứ 3 ra biển mới có nhớt, chú cá thu nhỏ nhưng niềm vui rất lớn.

Cần thủ Đặng Duy xẩy cá

Đặng Duy lên cá

Cần thủ Sinh lên cá

Sau mấy ngày thịt gà, heo, bia rượu ở nhà thì bữa cơm trưa trên ghe thật tuyệt vời.

Sau bữa cơm trưa, cần thủ Khoa xả mồi ngay lập tức, bạn ấy hơi yếu sóng gió. Nhưng ngay sau đó cầm cần làm đường thứ 2 lại lên cá, lên cá xong vào ghe nằm ngủ luôn, đến bờ mới ra chụp hình thành quả.
    Khởi động đầu năm tràn đầy niềm vui, cá Nha Trang vẫn vậy, không nhiều. Mỗi chuyến đi cả ghe câu được 2-4 con xem như thành công rồi.

Chốt hạ bằng chú mú sao đỏ, nghe chủ ghe nói con này giá trị lắm.

Sóng liên tục, ae quay vào bờ sớm, giao ly 1 chút rồi về nhà. Còn Tết, còn khách mà.
    Chúc Anh - Chị - Em cùng gia đình năm mới sức khỏe dồi dào, nhiều may mắn trong cuộc sống.
    HAPPY NEW YEAR

Last edited: 21/2/18
  2. Admin

Admin Con sen

Anh em Nha trang hoành tráng quá. Chúc anh em và CLB 1 năm mưa thuận gió hòa, thành công viên mãn.
    Thân

3. tridooclang

tridooclang Thành viên mới

Tiện đây cho em hỏi?
    Em định lure vược (chẻm) ở cửa sông vrn bờ biển, gầm cầu. Vậy nên chọn loại máy dọc như thế nào ah. Có cần phải máy thân kim loại k và dây thì mình dùng cước hay dù ah? Em cám ơn nhiều mong mọi người tư vấn giúp em vơi

4. Hunter Pro

Cửa biển nên chọn máy lớn 3000-4000, máy có nhiều loại tùy số tiền. Daiwa revros, daiwa caldia, daiwa BG,..

tridooclang and smallkiwi like this.
  5. Admin

Admin Con sen

Có 1 số hình bị hỏng kìa Duy ơi

Hunter Pro thích bài này.
  6. Hunter Pro

Mấy đợt xài copy hình từ face qua là bị hỏng nhanh à. Đợt sau em xài phần mềm khác

trankha and Admin like this.
  7. Admin

Admin Con sen

Up lên 4so9 mấy hình đi em, video thì up youtube là chuẩn rồi.
    Thân

Hunter Pro and smallkiwi like this.
  8. tridooclang

tridooclang Thành viên mới

Vần em cám ơn anh nhiều ah

Admin thích bài này.