Lâu Lắm Rồi E Mới Được Câu | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Lâu Lắm Rồi E Mới Được Câu

Thảo luận trong 'Nhóm câu Hòn Dấu - Hải Phòng' bắt đầu bởi nguyenvupvtex, 14/9/16.

1. nguyenvupvtex

nguyenvupvtex Thành viên tích cực

Gần năm trời hôm nay e mới có được buổi đi câu IMG_20160913_231208 IMG_20160913_231208

2. trankha

trankha Thành viên gắn bó

bác câu ở đâu mà cá Lăng bú bình không vậy? cá bự như vậy là bác câu thường ở đầu nguồn hay suối nhỏ thì phải. mùa này cá lăng đi đẻ. đa phầ là có trứng....
    chúc mừng bác câu nhiều em ....

3. Than

Than Thành viên mới

anh cho e hỏi anh câu bằng mồi gì vậy? có thể chỉ cho e cách làm mồi được không? em cảm ơn anh.

nguyenvupvtex and hoangthanh89 like this.
  4. nguyenvupvtex

Ca này e câu bằng mồi tép mồi tôm, tép thì để cả con để câu còn tôm thì cấu nhỏ ra để câu.

thien_loi, Than and hoangthanh89 like this.
  5. nguyenvupvtex

Cá này ngoài e gọi là cá ngạnh 3 gai, trong nam gọi là cá chốt bác à. Cá này nó chỉ bé vậy thôi chứ làm ji mà to hơn được nữa đâu ạ.

trankha, thien_loi, Than and 4 others like this.
  6. Than

Than Thành viên mới

dạ em cảm ơn anh nhiều

trankha, hoangthanh89 and thien_loi like this.
  7. trankha

trankha Thành viên gắn bó

cá này sao em nhìn giống cá Lăng con quá bác. cá này thường con to nhất tầm 1kg trở lại, thường 300g-400g, là cá mẹ sinh sản. em thường câu cá lăng tầm 300-500g là nhiều bác ạ.
    chúc bác câu nhiều cá.

8. tungha

tungha Thành viên tích cực

con này là cá ngạnh.. nó là đánh cho 1 nhát thì chỉ có vào viện nằm.. được cái thịt ngon

9. tungha

tungha Thành viên tích cực

Chúc mừng bác.. đã quá

thien_loi and nguyenvupvtex like this.
  10. manhnguyenhp

manhnguyenhp Thành viên mới

Chào các bác. Em mới tập tành câu cá, xin các bác tư vấn giúp em chỗ mua cần (trong nội thành) với ạ. Xin cảm ơn nhiều.

trankha thích bài này.
  11. hungtau

hungtau Thành viên gắn bó

Nói đến cá Chốt lại nhớ ngày xưa đi câu cá chốt mấy bác ở đìa thấy mình câu lên mấy bác cảnh báo: cẩn thận nhe con nó mà chít mày một cái là đi về luôn đó ! Dạ !, vậy mà vẫn bị e nó quẩy cho một phát, sau một phút thì ôi ! mẹ ôi ! nó nhứt không tả nổi !, đi cũng không được đứng cũng không yên, khóc thì sợ người ta nhìn thấy họ cười ! thế là bác trong đìa thấy mình cứ rẩy cái tay đi tới đi lui, bác chạy ra hỏi: bị nó chít rồi phải không? Dạ ! thế là bác hỏi chổ nào? đưa tay lên đau mà không nói được lời, bác cầm ngón tay bị chít lên phán: ráng chịu đau nha ! Dạ ! thế là bác cứ thế mà đè ra mà nặn cho máu nó ra, trời ! lúc này chỉ có muốn đạp bác xuống dưới đìa !, sau một hồi bác khủng bố ngón tay mình cộng với chườm nước đá, cỡ một tiếng sau nó mới dịu từ từ. Cảm ơn bác xong lên xe đạp gom đồ đi về đem theo mớ cá chốt tính ném nó đi nhưng Bác bảo nó chít đau nhưng thịt nó ngon lắm, về bảo bà già nấu canh ngọt hay chua đi ngon lắm đó. Đúng là ngon thật, nhưng cái giá phải trả cũng ngon luôn, đau nhớ đời và thêm được kinh nghiệm bắt và câu cá chốt !

nguyenvupvtex, vnhut and hoangthanh89 like this.
  12. manhnguyenhp

mấy bác HP nhà mình không còn hoạt động ở đây nữa sao ạ :(

13. nguyenvupvtex

Cần câu trong nội. Thanh thì thiếu ji anh ngã 3 trại chó đường Ngô gia Tự, đường vòng cầu niệm, đường hai bà trưng gần bệnh viện Việt tiệp, gầm cầu vượt lạch tray, 547 đường chợ hang,

manhnguyenhp thích bài này.
  14. nguyenvupvtex

Cá này thịt ngon thật ngoài bắc e hay nấu chuối xanh, nấu chua lạnh lạnh trời lai rai vài cút rượu thì thôi rồi.

trankha and hungtau like this.
  15. manhnguyenhp

Cảm ơn bác, bác có thể tư vấn thêm giúp em được không? tại trước giờ chỉ chơi cần trúc nên ko biết gì về mấy loại cần rút.

16. nguyenvupvtex

Cái này khó vì bác câu thể loại nào, câu cá ji. Bác đến tiệm đồ câu nhờ chủ tiệm tư vấn.