Vui Cười Giảm Stress Trong Tuần (4so9 usa). | Page 28 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Vui Cười Giảm Stress Trong Tuần (4so9 usa).

Thảo luận trong 'Vui Buồn Có Nhau' bắt đầu bởi Mr-Bond, 28/9/11.

1. Mr-Bond

Mr-Bond Ban cố vấn 4so9 USA

Bác nào muôn cung chai voi em này thì bão nhé ... hehe !

image

Mr-Bond

2. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Cô này đâu phải bán nước, hình như em nó bán bưởi thì phải, đúng không Mr.Bond hehehe....

3. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Dạ em kinh doanh hàng giải khát, bảo đảm ko MÁT thì ko tính tiền các anh ơi, anh nào rảnh ghé ủng hộ dùm em với!!!.:p:p................

4. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Nếu anh Bond ko đứng ra làm trọng tài thì toàn bộ cần thủ dự thi sẽ chỉ gom về 1 góc này thôi ạ! Cuộc thi sẽ bị rối tung đấy anh Bond ơi!!!Hihi...............

5. quoc

quoc Thành viên tích cực

cúc 1, 2, 3, 4, .. 4.5

6. Mr-Bond

Size này duoc không mây'anh ?! hehe

image

Thân/Mr.Bond

Last edited by a moderator: 10/4/14
  7. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Nhờ anh Bond nhắn với em nó là size tầm ấy được roài, đừng ao ước thêm, cỡ quả dừa thì nặng, mang nhọc và nhanh còng lưng lém!!! haha!..:cool::cool:.........

8. diemtan

diemtan Thành viên tích cực

Hôm trước tôi có nói chữ dữ dằn để tả gương mặt bậm trợn, hay đang tức tối, thí dụ nói tên tướng cướp có khuôn mặt dữ dằn.
    Thế nhưng nhiều người ở miền Nam dùng chữ này để thay chữ "lắm lắm".
    Bà Soeur hỏi người phụ nữ trong Giồng Riềng, có nhớ cô ca sĩ từng về VN làm việc bác ái không thì bà ta nói:
    -Trờ quơ, cô đi rồi tụi tui nhớ cô dữ dằn luôn.
    Họ dùng chữ này y như người Huế nói: Đẹp dễ sợ; Hiền dễ sợ v v....
    Các bạn thấy chữ "ăn" như ăn uống, ăn mặc, ăn tham, ăn nằm v v... nhưng người Nam còn dùng chữ ăn như động từ... tính tiền, lấy công.
    Thí dụ hỏi ông xích lô:
    -Từ đây tới chợ Bến Thành ông ăn bao nhiêu?
    Hỏi người thợ xây:
    -Làm căn nhà như vậy ông ăn nhiêu?

Có bà kia mang con tới khám ở BS, ông ta thấy cái bụng nó chóng ngóc mới nói:
    -Cái này không phải đầy hơi, nó cứng lắm. Cháu nhỏ có đi cầu được không chị?
    -Chờ quơ, cả tuần nay nó không đi, bây giờ bác sĩ cho nó uống thuốc gì để NÓ ỈA RA ĐƯỢC RỒI ÔNG MUỐN ĂN BAO NHIÊU THÌ ĂN.

9. diemtan

xoài

Em tôi ngồi xổm nhìn xoài xanh xanh
    Mang theo đôi mắt buồn vương ước mơ
    Vu vơ đắm đuối theo ngàn áng mây.....

10. Mr-Bond

Hình nhu em này hai dong soai tu cái cây soai này phãi không anh Tân ??! hehehe

image

than/Mr.Bond

11. diemtan

Cây xoài này trái mọc như vậy rất lạ, chớ thường thì bông xoài mọc ở đầu những cành non. Bông của dâu, hoặc sầu riêng mới mọc từ những cành lớn.

12. ly_quyen

ly_quyen Chủ nhiệm nhóm 4so9 USA

Last edited by a moderator: 23/4/14
  13. diemtan

Có phải em này lấy chồng Việt Kìu là BS, sau đó em thi Hoa Hậu Phu Nhơn? Sau này (đầu năm 2014) cả 2 vợ chồng đều bị bắt vì trồng cần sa ở vùng Seattle-Wa. Ông chồng bị tù và tước bằng BS, bà vợ bị tù 3 năm. Như vậy em này mang sự sui xẻo lắm đó bà con ơi. Tránh càng xa càng tốt.