Xin chỉ dạy chọn loại dây câu nào tốt nhất (ít xoắn rối, bền) | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Xin chỉ dạy chọn loại dây câu nào tốt nhất (ít xoắn rối, bền)

Thảo luận trong 'Người mới tập câu !' bắt đầu bởi Tran_sgn, 21/6/12.

1. Tran_sgn

Tran_sgn Thành viên mới

giá bán dưới 100.000Đ/100m. Trọng tải tối đa: 3kg, để đi câu rê.

2. hien05051995

hien05051995 Thành viên mới

theo em thì anh nên ra trực tiếp tiệm đồ câu để được tư vấn tốt nhất + với phương châm tiền nào của đỏ anh à.Em thì tuy khộng rành + học sinh nữa nên em cũng thường sài loại cước rẻ và được nhiều nên dây yếu dây mêm đứt dây mất cá mất tẻo là chuyện dễ xảy ra hì hì !

3. Tran_sgn

Tran_sgn Thành viên mới

Mình xin ý kiến của cần thủ quý giá hơn, ra tiệm gặp phải bán hàng không biết rõ hàng của mình (vì nhiều quá !) Còn anh em cần thủ thì biết rõ đò mình dùng nên ý kiến khách quan hơn.

4. thuyhv

thuyhv PCN CLB câu cá quận 7

Bạn ra Tiệm Ngân ở Trần Phú lấy cuộn 100m hiệu Spider dây màu xanh 100K, dây 30 chắc ok theo y/c của Bạn

5. trankhaihoan

trankhaihoan Thành viên mới

anh có thể ra A.Ngầu mua cuộn dây Niko cũng đc đó anh em đã dùng thử....nếu có điều kiện anh có thể bỏ ra thêm 100k nữa sắm cuộn dây Stren hay Yo-yuri mà xài...........

6. Congchi203

Congchi203 Thành viên mới

ban o dau? quan may? minh chi cho ban mua cho

7. huyenthoai

huyenthoai Thành viên tích cực

thiệt không xoắn không? để có cái yêu cầu không xoắn rối thì cước có rẻ lắm cũng > 300k/100m

8. leewanchao80

leewanchao80 Thành viên tích cực

không có loại dây nylon nào mà ko xoắn, rối dây cả. Tất cả là do người dùng, cách dùng, loại cần đang sử dụng.

9. huyenthoai

có loại cước đó mà bác Quang.thằng bạn mới mua thiệt là không xoắn.hỏi giá 450k /100m mà không hỏi nhãn hiệu cước.

10. nhiga

nhiga Thành viên mới

dây tui chi ban 1 cuộn dây này giá vừa ma tốt vi tui da xai wa la SAGATO day mầu đỏ thẫm 150k/300m day 33mm ở tiệm TRÍ cây gõ. dây thi tui da cẩu thẳng con cá 3kg o thành long hôm test thử.dây đấy xài dc lắm tui hay bắt hugo ở út thêm suốt thân chia se vs bạn vì tui cung la sv ko giàu cho lắm nen ko dam xai day 300k or 400k :)

11. Tran_sgn

Tran_sgn Thành viên mới

Cảm ơn các bác cần thủ,

Nghe nói là dây braid và dây fluorocarbon không xoắn nhưng dây braid làm khoen mau nòn, còn fluoro thì không dữ được nút thắt vì cứng quá...Nhưng chung là hai thứ đều mắc.

Vây chắc chọn Niko hoặc Spiderwire xanh, còn Sagato có bán quận 100m không bạn nhinga ?

12. HoangNhaTrang

HoangNhaTrang Thành viên tích cực

Chính xác là dây nào cũng xoắn hết. Thực ra xoắn hay không còn phụ thuộc vào động tác vào cước và có lắp chống xoắn hay không nữa chứ cước bản thân nó không thể chống hết được đâu bác Vũ ơi.

13. trankhaihoan

Chắc dây Varivas đók anh...hình như loại rẻ nhất cũng >300k..dây này nghe nói mắc nhất thế giới và tốt nhất thế giới..............(cái này em nghe nói nhaz)

14. trankhaihoan

Em đồng ý với ý kiến của anh.em hiện đag xài cuộn Daiwa heavy contact II ngon lắm ít xoắn nữa......còn cuộn power pro 0.19 thì em ko thể chê đc...hìhì

15. huyenthoai

Chính xác....chỉ một phần còn cước hoàn toàn không xoắn thì phải coi lại.vì câu mình hay dùng chống xoắn và chống sốc nên cước nào cũng thấy ít sảy ra xoắn rối.
    PS@Trankhaihoan : dây varivas mua rồi 425k/150m nhưng chưa xài thử nên chưa biết có xoắn rối không?

16. son3003

son3003 Thành viên mới

Bạn thử dùng dây con kỳ đà (iguana) xem sao, mình dùng dây 30 để câu rê cá lóc lâu nay nhận thấy dây có nhiều ưu điểm như : tuôn dây nhanh, bền, chịu lực lớn trên 10kg đó. dây này mình bắt cá lóc trên dưới 1kg không có vấn đề gì cả. giá tầm 60.000-70.000đ/cuộn 100m. Chú ý bạn mua hàng nhớ phải có tem chính hãng. Tham khảo trên góc trang này đó bạn (VARIVAS/dây câu/Balsax)

17. Tran_sgn

Tran_sgn Thành viên mới

Cảm ơn các anh em. Nhà mình xa Cây Gõ nên không đi đích thân được, nhờ người quen đi qua Hào Cây Gõ hỏi thì không có Spiderwire-Niko-Sagato - Iguana gì hết, thế là mua cho mình một quận dây Made in Germany, "the latest word in low memory fish line" : tối tân nhất trong làng dây môn ít xoắn... Thử coi tới đâu.

ngominhbg thích bài này.
  18. trankhaihoan

Bữa nào anh xài cho em bjk nó s..............hum bữa tính mua r mà em kết cuộn power pro spectra wá nên ko có mua............

19. huyenthoai

Mới vào máy cuối tuần mới được đi câu.

20. trankhaihoan

chúc anh dính cá hugo để thử dây.............em kết cái màu xanh của dây đó.....

Thế Giới Mồi Câu - mồi câu cá